• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần dân chuyên tư vấn cho 1 vài điều :(

Venusluv712

tình hình là nhà em nuôi 1 bé alas 4 tháng !!!!!
vì đang là mùa hè nên em sợ cảm nóng nên em cho nó ở trong phòng điều hòa nhưng nó vẫn thở rất mạnh :-ss như vậy có phải bình thường không các bác

điều hòa nhiều chỉ làm nó thích nghi chậm hơn với khí hậu của mình thôi bạn à,tốt nhất bạn cứ để cho e ấy 1 cái quạt là ok,dần dần sẽ quen,cún nhà mình cũng vậy đó

longcin

Member
Bé vốn đã nóng thở gấp mà bạn cho nằm điều hòa là viêm phổi đấy. Bản thân Cún sẽ tự thích nghi, bạn cho bé nằm vào chỗ mát trong nhà và cho bé cái quạt, để số nhỏ và hướng lên cao ý. Đừng để gió thốc vào mũi không là nguy đấy

Venusluv712

Cảm ơn các bác nhìu àk cho em hỏi cún 4 tháng mà 12 kg thì có bị coi là còi không ạ :-ss

Cảm ơn các bác nhìu àk cho em hỏi cún 4 tháng mà 12 kg thì có bị coi là còi không ạ :-ss
thể chất thế là ở mức bình thường bạn à,cún nhà mình thuộc giống samoyed 4 tháng rưỡi có 14 cân thôi ^^,thời gian này là quá trình phát triển khung xương,cho phơi nắng vào buổi sáng và kết hợp ăn cổ gà xay + 1-2 viên canxi mỗi ngày,dắt cún đi chạy thể dục thường xuyên là ok hết:):) chúc cún hay ăn chóng nhớn

thể chất thế là ở mức bình thường bạn à,cún nhà mình thuộc giống samoyed 4 tháng rưỡi có 14 cân thôi ^^,thời gian này là quá trình phát triển khung xương,cho phơi nắng vào buổi sáng và kết hợp ăn cổ gà xay + 1-2 viên canxi mỗi ngày,dắt cún đi chạy thể dục thường xuyên là ok hết:):) chúc cún hay ăn chóng nhớn

anh ơi khi nào cho em samoy đi off đi anh e ở Hn gần hồ Thành Công ý

nếu a có time thì 19h30 cho e ý ra hồ ^^

Venusluv712

Các bác cho e mạn phép hỏi lun canxi mua ở đâu thì tốt e nghe nói canxi đức dành riêng cho chó rất tốt nhưng không biết chỗ mua và giá cả ntn :-/ àk mà có ai ở gần cv thống nhất không tối đưa em nó ra giao lưu 8->

longcin

Member
Tiệm thuốc tây có bán canxi dạng ống dành cho trẻ em. Cho vào bát là cún liếm nhiệt luôn.

tittooo

e cũng có 1 bé alaska vì nằm quạt to thôi mà bị viêm phổi .em nó phải ở nhà bác sĩ 14 ngày .bác sĩ bảo chỉ cần cho nằm chỗ thoáng mát bật quạt thoang thoảng thôi là dc . !