• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần các PRO về Rot tư vấn

Danger

em có 1 chú rot nay được 4 tháng mà hùi tối nay em thấy nó bị gãy 2 cái răng nanh ỏ trên ko biết nó bị gãy có mọc lại ko hay là gãy lun em quý nó lắm giờ chả biết làm sao

phamhuyhoang

Active Member
con chó nào cũng thay răng mà bạn!hồi bé bạn cũng thay răng mà^_^không vấn đề gì đâu bạn ạ

my_lucky

Active Member
chia sẻ cùng bạn.......

em có 1 chú rot nay được 4 tháng mà hùi tối nay em thấy nó bị gãy 2 cái răng nanh ỏ trên ko biết nó bị gãy có mọc lại ko hay là gãy lun em quý nó lắm giờ chả biết làm sao
Bạn không nên lo lắng vì rott con khi bắt đầu 4 tháng tuổi là sẽ bắt đầu thay răng mà bạn.Trong thời gian thay răng này bạn không nên cho cún con gặm xương cứng hoặc ăn những đồ ăn quá lạnh hoặc quá nóng nhé bạn.Sau thời kỳ thay răng này, bạn nên cho cún thường xuyên gặm xương ống của heo hoặc bò và kết hợp tập những bài tập về cơ hàm sẽ giúp cho cún con phấn chấn và phát triển hàm răng rất tốt.Thân!:-bd