• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cấp cứu, chó bị run rẩy, phần ức to sệ bất thường

muagiobaobung

Bác nào biết chỉ em với ạ, Em gọi cho bác sĩ mà họ nói chung chung quá. Lo :((

Em có nuôi con 1 chú chó, giống pitbull, được 6 tuổi hơn, 3-4 hôm trở lại đây tự nhiên nó bị run rẩy rất nhiều. Chiều nay em em quan sát thấy phần ức, đặc biệt là từ khoảng giữa 2 chân trở xuống 1/2 bụng (chưa tới chân sau) bị to sệ ra bất thường.

Khoảng 2 hôm trước nó vừa bị ngã từ tầng 2 xuống tầng 1 (rơi xuống 1 khu vực cát rải chút sỏi) không thấy biểu hiện đau hay tức gì.

Em có kiểm tra lại thì nó không hề ăn hay uống bất cứ thứ gì ngoài thức ăn khẩu phần và 1 chút cà rốt.

Bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, huhu, em lo cho nó quá

duc2910

Bạn thử đưa cún lên gaia xem, trên đó vừa đảm bảo, nhân viên, bác sĩ cũng có tâm. Trên đó họ còn có chụp chiếu, khám & chữa bệnh tử tế lắm.
Dodo & Tommy nhà mình cũng đc khám trên đó yên tâm lắm.
Tommy đợt trc nghịch ngợm ngã từ cửa sổ tầng 4, cho ra đó cấp cứu lúc 1h sáng mà cuối cùng bh lại khỏe rồi
Dodo thì mấy hôm nữa cho ra khám định kì
Tommy là turkey cat, Dodo là golden retriever.
Chữa trị ở đó thì phí hơi cao nhưng mình nghĩ tiền nào của đấy.