• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ VuVanLong

VuVanLong

Member
Xin chào các Bác cháu tên Long 16 tuổi, theo dõi mấy chú mấy bác lâu rồi nay xin xuất đầu lộ diện mong các Bác chĩ giáo dùm. Đây căn cứ cùi bắp của em đây
Xám 2 gạch bị chênh ở cánh

con fo 6 long này bay được 15km tại còn nhỏ nên không đi xa thả được

chiến binh mới lớn nhìn được không máy Bác (nhưng đang bị bệnh Đậu, :( )

kỳ lân 6 long (chung cặp với fo trên) này cũng mới bay được 15km thoi

chim non

Pháp lai nhưng cũng là chiến binh bay được 15km luon

xì tiểm mái 9 long + chồng của nó là chim ta ( tĩnh để làm vú em)

Tổng quát nơi ở của máy chiến binh

và đây là chim kiểng (đang muốn nâng cấp thêm nhưng chưa có $)
Vãy cá không biết trống mái nên vẫn cô đơn

không biết loài gì nhưng thấy đẹp đẹp nên nuôi chơi (chác là Pháp lai)

Gà Mỹ trống được ông chú tặng, nhưng vẫn cô đơn

ké thêm cặp gà Thái biết ấp luôn đó mấy Bác (đang có ý định thanh lý nhưng chưa dám còn mến tay mến chân quá, vì nuôi từ nhỏ mà)

Cháu lên đây mong muốn đi tập huấn cùng các Bác vì không có điều kiện thả, thấy tụi nó bay vòng vòng ở nhà cũng chán RẤT RẤT MONG MẤY BÁC CHO PHÉP

Ilovepigeon

Member
căn cứ của anh đẹp lắm 16 tuổi có như vậy là ok ròi em 12 tuổi căn cứ còn kùi lắm có gì anh cứ hỏi các anh em trên diễn đàn nha mạnh dạn lên <:p<:p<:p<:p<:p<:p:D:D

bocau hanoi

Member
Chúc em càng lúc càng có nhiều chim tốt,16 tuổi anh cũng mê chim lắm và toàn phải lấy tiền Quà sáng +tiền học thêm ra mua chim.:)

Ilovepigeon

Member
anh 16 tuổi ơi hình như em thấy anh có con cá vẩy cho em hỏi 1 con hay 1 cặp vậy anh

nhìn căn cứ bạn đã quá . Mà mình thấy bạn nên lấy máy cục gạch ống đó ra nhìn ghê quá . lỡ nó rớt xuống la tiêu . ( góp ý )

VuVanLong

Member
thanks anh "pac_pi_101" vì đã góp ý, em cũng nghĩ tới nên đã chem giấy vào thêm
thanks anh "bocau hanoi" em cũng chúc anh có 1 đàn chim tốt, tuy còn nhỏ vì niềm đam mê nên hi sinh 1 chút cũng không sao, bớt ăn bánh kẹo cho đỡ hư răng :):):)
chào "Ilovepigeon" mới 12 tuổi mà đam mê tới vậy rồi, chác tới 16 tuổi còn ghe hơn mình nhiều, mình chỉ có 1 con Vẫy Cá thoi nhưng chưa biết Trống hay Mái

VuVanLong

Member
đấy là chim Pháp Lai mình mua ở Lê Hồng Phong, tại lúc mới nuôi thấy đẹp đẹp là rinh về

VuVanLong

Member
con bc ga my dc may gram z cu, co ban ko, e o cho nao z
Được 550g mà là Trống , nếu anh thích thì cho giá đi chứ em it buôn bán nên không rành về giá cả, em ở Q.3 gần Trường tiểu học Nguyễn Thái Sơn

oh bạn vuvanlong ở tp quận mấy vậy mình củng 16 tuôi ở tp quận 11
mình củng mê BC lắm nhưng do tg vs $ ít nên chỉ nuôi dc 2 cặp thoy :D:D:D

VuVanLong

Member
oh bạn vuvanlong ở tp quận mấy vậy mình củng 16 tuôi ở tp quận 11
mình củng mê BC lắm nhưng do tg vs $ ít nên chỉ nuôi dc 2 cặp thoy :D:D:D
mình ở Q.3, lo gì bạn dành thời gian học hành đi, nuoi 2 cặp mai mốt đẻ dữ lắm tha hồ mà nuôi hihi

ac h mới làm cái nhà be bé cho chúng nó
tính thả nốt mấy con sẳn có vào
ai dè hum nay tính bỏ vô sáng chúng đi đâu mất:-??:-??:-??:-??:-??
thái mà vậy trời
tình hình là đang cầu xin mấy ae trên diển đàng cho 1,2 con >:D<>:D<>:D<

VuVanLong

Member
bây giờ mình khuyên bạn kiếm mua 1 cặp Thái vú đi, đem về nuôi nhốt (đừng thả), đợi đẻ ra rồi lấy chim con chơi, chứ bạn đi mua chim non $ đâu cho đủ (với Kinh Tế hạn hẹp của học sinh chúng mình thì nên chơi kiểu vậy là tốt nhất) hihi

trenhunggia

cố gắng học hỏi nhiều lên em để 1 năm sau mình xây dựng thành căn cứ binladen luôn.thân chào em.....hẹn gặp lại em khi căn cứ khủng bố hoàn thành.