• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ tuana41 (Vĩnh lộc - bình chánh)

tuana41

Member
Chào các bạn mình là Tuấn ở Vĩnh Lộc Bình Chánh, mình thích bồ câu từ lâu nhưng nay mới có cơ hôi để nuôi, hiện nay mình có 3 cặp gà mỹ, 3cặp hà lan và 3 cặp thái mới mua chiều nay. Mình mới vào nghề kinh nghiệm chưa có nhiều mong các bạn giúp đỡ mình nhé, căn cứ của mình tận dụng không gian nên còn sơ sài lắm mong các bác cho ý kiến giúp đỡ nhé mai mình sẽ đưa hình lên. Rất vui vì đã được tham gia vào diễn đàn, xin chào và chúc anh em chúng ta luôn mạnh khoẻ để nuôi dưỡng và chiêm ngưỡng các chiến binh.

tuana41

Member
đây là hình ành của các em nó mong các bác cho ý kiến. hai em này em đang nghi ngờ đều là trống cả. các bác phân biệt giúp em.

hai em này sắp đẻ khoảng 1 tuần nữa.

hai em này cho ra đời được một em phía dưới nè rồi 2 tháng nay không thấy đẻ nữa.

đây là con của cặp trên đó.

tuana41

Member
đây àl 4 con thái còn chiều qua em mua ở NTN 500k 3 cặp các bác cho ý kiến giúp em nhé

tuana41

Member

mình ở tận bình chánh, nếu có dịp nên thì ghé mình chơi, cặp này đang ủ con nè, nó nuôi rất tốt đã đẻ 4 nứa rồi.

trantantai

Active Member
Tuấn này chim bạn được đó mà lông hơi xù ha, bạn có nuôi gà mỹ không? mình có vài em nhìn đã lắm mình có đưa lên căn cứ của mình đó , Chim trắng này thì anh Bình Hóc Môn có` mấy cặp đẹp lắm

tuana41

Member
căn cứ của mình đã sửa lại

căn cứ của mình đã sửa lại pót mấy hình nên để anh em coi nhé

hình mấy em gà mãy chuẩn bi đi tìm chủ mới được rồi nhé

gà Mỹ đang nuôi con

còn đây là mấy em thái

chuồng 3 tầng

Chấn PG

Member
OK chuồng nhìn đẹp hơn xưa nhiều đó anh :D, buổi tối anh tìm thêm mấy tấm bạt poster che bớt lại tránh gió lùa nữa là ok, mùa này tối lạnh rồi nên chim dễ bệnh lắm đó anh.:)_

tuana41

Member
Hôm nay nhân tiện có đứa em mang máy chụp hình về nên chụp mấy cái để anh em cùng coi căn cứ của mình.
căn cứ khi về đêm sẽ che kín thế này

hai em Mỹ đỏ đã vào cặp

Một số hình ảnh của gà mỹ vàng con đã có một cặp đi với chủ mới còn lại 4 cặp

Đứng cùng với mỹ mẹ

còn đây là cái mà mình và các bạn rất quan tâm hi hi

mỹ dang cho con ăn nè

gà mỹ đang ấp nè

gà Pháp nhé

bầy thái này có 2 em đã mang đi thả 5km còn lại đã đánh vòng rất tốt.

dư mấy cái hộp, khoét lỗ để nên trên em nào thích vào thì vào

còn 2 hình post nốt

Chuồng trại của tuana41 nhìn ok quá! Mấy em gà mỹ con nhìn dễ thương ghê, mỗi em nặng 800-900g là ok quá rồi, nếu lớn chắc hơn 1kg hả Tuấn? Mấy em gà này là made in tuana41 hay sao hả Tuấn?
Chúc mừng căn cứ mới của bạn nha!:-bd

tuana41

Member
Mình khoái chim gà nên sưu tầm về nuôi cho đẹp mắt, bữa nay còn thiếu gà Pháp nữa mình sẽ sưu tầm tiếp cho đủ, hôm rồi có cặp gà banh con bị tử nạn mất rồi do trời mưa nước chảy vào ổ chim con bị nước mưa nửa giờ đồng hồ bắt vào cho sưởi và cho uống nước gừng ấm nhưng rút cuộc nó vẫn vĩnh biệt mình mà ra đi tiếc quá.

tuana41

Member
Chuồng trại của tuana41 nhìn ok quá! Mấy em gà mỹ con nhìn dễ thương ghê, mỗi em nặng 800-900g là ok quá rồi, nếu lớn chắc hơn 1kg hả Tuấn? Mấy em gà này là made in tuana41 hay sao hả Tuấn?
Chúc mừng căn cứ mới của bạn nha!:-bd
không phải bạn ơi 800-900 là mấy con lớn đó, con con nhỏ mình chưa cân thử mình sẽ cân thử trong mấy ngày tới và pots hình nên cho các bạn coi.

tuana41

Member

hai em này cho ra đời được một em phía dưới nè rồi 2 tháng nay không thấy đẻ nữa.
Sau một thời gian là 5 tháng k đẻ, mình nghe anh Hoàng Dương nói cho trứng của con khác vào cho ấp thử coi sao nếu nó ấp thì sẽ k đẻ nữa, mình đã làm vậy và kết quả là nó đã ấp và nuôi con bình thường nhưng mà hay cái là sau khi nuôi con xong thì nó lại đẻ trở lại thế mới vui, mừng muốn chết đi được hiện nay mới nở được một cặp con đẹp quá. như vậy là mình mất gần 7 tháng, ngày trước thì nhốt giờ thả tự do nên khoẻ hơn và đẻ lại có thể là vậy... nhân đây xin cảm ơn kinh nghiệm của anh Hoàng Dương cùng ACE trên diễn đàn, tử diễn đàn này mà mình đã học được nhiều kinh nghiệm :-bd

tuana41

Member
Dạo này mình rảnh ở nhà suốt ngày từ nay đến hết tuần ai rảnh thì ghé mình chơi nghen, rất hân hạnh được đón tiếp. c8/17A đường Nữ Dân Công - Ấp 3 _ Vĩnh Lộc A- Bình Chánh nhé.
0908472435

tuana41

Member
Có vài cặp Mỹ pót lên để anh em coi, còn nhiều nhiều nửa hẹn vài bữa nữa đưa lên tiếp nhé

Mới đẻ trứng thứ 2 hôm nay nè

Mỹ con

Pháp con

tuana41

Member
Đã lâu hôm nay mình tham gia thêm vài hình ở căn cứ mình cho vui

cặp Mỹ thứ nhất

cặp Mỹ thứ 2

cặp mỹ thứ 3

cặp mỹ thứ 4

cặp mỹ thứ 5

cặp mỹ thứ 6

cặp mỹ thứ 7

cặp mỹ thứ 8

còn đây là Pháp 1

pháp 2

pháp 3

Thái nhé

mấy em thái vừa bay lượn về

trantantai

Active Member
Im hơi lâu vậy bạn, dạo này có nhiều không vậy? Mình mới thanh lý một mớ rồi sau mấy tháng liền sưu tập tiếc nhưng mà phải bán thôi, chỗ này nuôi không được chim đẻ ra không dám nuôi, muỗi ăn thịt nó hết à,