• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ trantantai (hooc môn)

trantantai

Active Member
Xin chào anh em,mới rồi mình đưa 7 chiến binh đi tới Long Khánh khoảng 90km thì 6 em về liền còn một em trắng đã mất tích 2 ngày nay,chắc bữa nay lại cho đi thêm lần nữa vì có việc ở đó,hi vọng em trắng còn lại cũng về được như lần trước,post vài tấm chụp tại nhà thờ chánh tòa Long Khánh,tiếc là chụp bằng điện thoại nên hơi mờ,hơn nữa không chụp kịp nên ảnh không đẹp,mọi người coi chơi nhé

trantantai

Active Member
Mình post hình toàn bộ căn cứ hóc môn ,mọi người xem cho ý kiến nhé!

trantantai

Active Member
một chân làm chẳng.nên.....

sư tử nhà tui....giống vậy nè

xê ra tui xí hết rồi ( vợ tui)

bên kia là thế giới ăn chơi

chim ai lòi ra kìa to ghê

trantantai

Active Member
Chuyến Vũng Tàu mang theo 5 em thả tại bãi thuỳ vân, từng em một nên có em về trước có em về sau nhưng tới sáng nay vẫn thiếu một em mái 3 lông,
Nếu thả nguyên bầy chắc về sớm rồi, hy vọng mạng lớn phước lớn đi nguyên về nguyên.
Và đây là mấy tấm hình chộp được

trantantai

Active Member
Đây là hình của mấy em xoè và sư tử của mình, thả ra nhin cũng đẹp mắt mình thích thả hơn là nhốt, nhưng đây chỉ là những giờ phút hiếm hoi của chúng

Mấy con bc xoè nhìn chất lượng quá ha anh Tài, nhất là con đen ấy:smug::-bd. Đẻ được cặp nào chưa anh Tài, chắc hôm nào "xin" anh Tài 1 cặp con chơi mới được:D

trantantai

Active Member
Bồ câu gà banh của mình đây, có một cặp xoè đen sắp đẻ nữa,

trantantai

Active Member
Mình mới về quê bắt lên 8 chú chim thái trong đó có 4 con của bạn osscar mình vua thả ra 1 em 7 lông nhưng nó không bay đi mà loanh quanh với đám chim ở đây và chui vào cái chuồng để trống ở dưới không biết nó có bay về LD hay không mình thay anh Vũ ANh nói có thể cột cánh một thời gian và thả nó không đi như trường hợp chim anh Bình Hóc Môn vậy anh em nào có kinh nghiệm khác có thể chia sẽ cho mình được không? Mình rất mong nó sẽ ở lại thì mình sẽ huấn luyện nó ở đây luôn.

có 15 cọng à, đang ấp sắp nở rồi, bạn nuôi con nhóc mấy bữa lớn chưa? mình tiếc ghê vì làm mất một con lớn hói tiển luôn, thả chung với thái.
Tài ơi!muốn chơi chim bay thì bữa nào qua lấy trứng của mình nha.vì mấy e vú của mình đã từng lấy giải ở ngoài chợ.mình bỏ trứng tiếc quá.mình toàn hay kg a.4lông là vào nha trang rồi đó.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
trantantai ơi, bạn vinhquang_quan4 có chim bay tốt thế thì qua lấy trứng về gấp nha em! Để còn kịp chuyến offline chim cuối năm Kỷ SửuNha Trang đó em :)! Lúc đó chim non chắc được 4 lông rồi đó em!

Tài ơi! Muốn chơi chim bay thì bữa nào qua lấy trứng của mình nha. Vì mấy em vú của mình đã từng lấy giải ở ngoài chợ. Mình bỏ trứng tiếc quá! Mình toàn hay không a. 4lông là vào nha trang rồi đó.

Tài ơi!muốn chơi chim bay thì bữa nào qua lấy trứng của mình nha.vì mấy e vú của mình đã từng lấy giải ở ngoài chợ.mình bỏ trứng tiếc quá.mình toàn hay kg a.4lông là vào nha trang rồi đó.
Bạn cho mình hỏi chim bạn 4 lông là vào nha trang là sao bạn ???? ( bạn đem đi phóng sanh hay đi thả , mà thả chim 4 lông có về được không , nói rỏ tí để cho anh em hiểu ...???) xin bạn trả lời mà cho hỏi chim 4 lông là nhiêu tháng vậy bạn Quang ..?????

trantantai

Active Member
Hôm qua mới ghé thăm đàn chim đẻ bên Pa Pa, chụp mấy tấm hình đưa lên cho mọi người xem nhé

Đây là một chú hoả tiễn con

Còn đây là gà banh con

Đây là những chiến binh tương lai,hậu duệ của chim mái Đắc Lắc

Đây là cặp xoè đen xám, vừa đẻ lứa đầu ấp có cồ 10 ngày rồi

Đây là Gà Mỹ mái đã đẻ nhưng chưa có trống cặp dự đình sẽ mang trống dưới quê lên cho nó đây

Trống tơ gà banh chưa có mái 6 lông rồi

Cặp gà mỹ mới ghép cặp chưa đẻ

trantantai

Active Member
Đã lâu không có hình ảnh gì cho căn cứ của mình rồi, đàn chim thì chỉ còn vài con. Chắc qua tết lại chuyển nơi ở nên căn cứ cũng chuyển theo, những em bay hiện nay sẽ cho vào đẻ để lấy chim con lâp lại đàn. Chỉ còn 1 em xi tỉm mái có hy vọng đi xa trước khi khoá sổ căn cứ hy vọng sẽ cho nó đi tới được Đà Nẵng khi có dịp về đây, để làm được điều này phài cho nó dợt thật nhiều và phải lần lượt vượt qua cái mốc Nha Trang trước đã rồi sẽ tính. Hiện cần tăng cường dinh dưỡng và tập huấn đều đặn là những gì mình có thể làm , còn khả năng của em này đến đâu thì chưa biết. Sau chuyến Phan Thiết bão táp này về mình tin rằng nếu tập huấn thường xuyên nó sẽ không làm mình thất vọng. Hiện nay nó mới kiếm được một bạn đường là con trống xám từ căn cứ Thủ Lạc Long Quân 7 lông cũng về cùng trong chuyến này, như vậy cặp đôi này là hy vọng duy nhất sau một thời gian chắt lọc từ nhưng chú chim chợ và cả những chú bổn.

trantantai

Active Member
Đây là hai tương lai đến từ căn cứ Hoàng Huy, hiện nay đang tập bay. Mọi người xem tướng tá xem sao nhé.

Hy vọng có ngày chúng nó dược cùng chinh phục mọi chặng đường cùng anh em :praying:
P/S: anh Tài nunu ơi chỉnh lại ảnh dùm em với nhe. thanks

Đây là hai tương lai đến từ căn cứ Hoàng Huy, hiện nay đang tập bay. Mọi người xem tướng tá xem sao nhé.

Hy vọng có ngày chúng nó dược cùng chinh phục mọi chặng đường cùng anh em :praying:
P/S: anh Tài nunu ơi chỉnh lại ảnh dùm em với nhe. thanks
Nhìn tướng tá cũng ngon cơm hà nha :D, hi vọng và cố gắn ........................

thang_Q5

Active Member
Nhìn tướng tá thì nhiều khi cũng không chứng minh được gì đâu a chủ yếu là bay thử mới biết thôi có nhiều em tướng tá nhìn đẹp thấy mà mê luôn thả lại bị mất còn nhưng em xấu xí nhìn thấy mà không dám nuôi luôn vậy mà đem đi thả bỏ cho mất mà nó lại cứ bay về hoài mới gê chứ :) cố gắng tâp dợt thử coi sao ha anh :D .Năm 2010 rồi mà cách post hình năm 2009 vậy anh mỗi lân xem lick vào cực quá chụi khó post hình lớn nha anh :)):)):))

trantantai

Active Member
Cuối cùng thì tin vui của năm mới cũng tới vào ngày mồng chín tết :Dkhi tất cả những chú chim đi tập huấn khắp nơi đều ở trong căn cứ, dù có nhiều sơ xót thiếu thốn nhưng tất cả đều mạnh khoẻ mập mạp sẵn sàng chinh phục những chặng đường sắp tới. :-bd
Vào tối ngày 30 tết mẹ mình bị tai biến và rạng sáng mùng 1 tết thì cả nhà sống trong không khí tang tóc không hề biết đến mùa xuân đang hiện diện:((, Chính vì lẽ đó nên chuyện chim chóc không còn trong suy nghĩ của mình. Nhưng rồi mọi chuyện cũng ổn cả, mình lại xách cần câu việc kiếm cơm và trở lại với sở thích, hiện nay đã sẵn sàng cho việc tập huấn trở lại cùng mọi người, nếu anh em nào có chương trình nhớ hê lên cho biết nhé.:-c