• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ mới PMKC

Chào a
Tôi la` Phưong ở Ly Nam De xin góp ý : chuong BC thả như vậy sẽ bị cảnh : con trên " thả bom " suốt đêm xuống đầu các con duới . Anh ra Ng Thi Nhỏ mua cầu đứng cho chim BC có che phân thì an toàn hơn .Thân

minhlp74

Chào anh Phuong,

Cảm ơn góp ý của anh. Mình làm chuồng lần đầu theo tư vấn của các anh trên diễn đàn nên thử nuôi một thời gian xem sao. Hiện tại mình mới nuôi được 06 em. Cũng thấy con đậu trên, con đậu dưới trên cùng một thanh đứng nhưng chúng tự thu xếp để nằm so le với nhau. Chưa biết sau này các em đông lên thì như thế nào nếu không ổn thì mình tiếp tục hoàn thiện.

Thân

trantantai

Active Member
Chuồng đẹp lắm, khá công phu nhưng đáy hơi yếu sao vào bắt chim? Bạn cũng nên bỏ thanh đứng bên trong của ra vào chỗ đó chim hay đứng chim ngoài không vào được. Nên mua nhiều nhiều chim non 1 lúc thả sẽ giữ đàn tốt hơn và thuận tiện tập huấn.
Thân

minhlp74

Chuồng đẹp lắm, khá công phu nhưng đáy hơi yếu sao vào bắt chim? Bạn cũng nên bỏ thanh đứng bên trong của ra vào chỗ đó chim hay đứng chim ngoài không vào được. Nên mua nhiều nhiều chim non 1 lúc thả sẽ giữ đàn tốt hơn và thuận tiện tập huấn.
Thân
Chào bạn Trantantai,

Cám ơn các góp ý của bạn. Chuồng của mình bề sâu chỉ có 01 mét với lại các vị trí chịu lực khi mình vào bắt chim mình đều có gia cố. Đã vào ra nhiều lần cảm thấy cũng ổn (hehehe hiển nhiên phải chịu khó bước đúng thế). Thanh đứng trong cửa mình sẽ bỏ vì đã thấy các khuyết điểm như các bạn đã tư vấn.
Về phát triển đàn mình đang tích cực làm mong các căn cứ có chim non tốt chia sẽ cho mình.
Thân!