• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

căn cứ Ilovepigeon kùi bắp

Em chụp vào buổi tối à .
Chịu khó chụp hình vào ban ngày có ánh sáng thì sẽ đẹp và nét hơn chút .
THANK

thinh8

Member
Chào Ilovepigeon! Bạn ở đâu vậy ,có 2 cặp thôi hã bạn? post hình thêm đi bạn ơi!:-h

thanhhaivs

Member
mình hiện giờ có hai cặp chim thôi bạn à, hôm qua là mình chụp buổi chiều
Chào mừng đến với anh em chơi bồ câu.
Hình bạn chụp mờ quá nên không biết bạn đang nuôi chim bồ câu loại gì nữa. Nhưng dù sao thì con đường vạn dặm bắt đầu từ bước đầu tiên. Chúc mừng và chúc bạn nhanh chóng có những loại bạn yêu thích.
Rảnh rỗi thì cuối tuần offline với anh em o Hồ Tây nhé

Ok thế là lên tay rồi "hình nhìn cũng tạm ổn "sau này có thêm thì lại chụp tiếp nhé em .
Bình tĩnh nhé hehehehe:)):)):))

thinh8

Member
Cặp đen chắc vài ngày nữa đẻ rồi đó bạn, chúc mừng Ilovepigeon nha!

Ilovepigeon

Member
cảm ơn bạn 2 con đen đó quoại sau suối ngày con mái cứ nằm bẹt xuống cho con đực híp =))=))=)):)):))

Đừng trách anh nhé .
Theo anh con này là con lai giữa ta và pháp.
Còn chim thái và chim bh trán chim không rô ra,mà nhìn như thẳng từ mỏ đến trán.
Vành sung quanh mắt không có lông bao xung quanh mắt "thành 1 khoảng chỉ có da chạy sung quanh mắt"
Em cứ nuôi cho ấm đàn đi nhé. Sau này bắc hải vào đẻ thì cho nó làm chim vú .
Để gây đàn nhanh.
THANK

Ilovepigeon

Member
chiều ngày 8/8/2011 em thấy anh ở hàng nước phải không tìm em có việc gì vậy

Mình cũng đang chơi lại bồ câu. Trước đây (2002) mình đã nuôi chim Pháp (giống gà banh) chứ ko phải chim Pháp VN1 đâu và chim Mỹ (nặng 1k3 -1k5). Nhưng bị dịch cúm lên phải tiêu hủy hết. Tiếc thật. Chắc tại hồi mình chơi chưa có phong trào nên chim rẻ nhưng cũng hiếm chứ ko dễ mua. Giờ thì đắt quá quá:(. Trước mình mua 1 cặp chim Mỹ đang đẻ nặng 1k3 -1k5 chỉ khoảng 600k thôi. Giờ chim con thôi cũng đã vài triệu 1 cặp. Chắc phải gây dựng lại từ đầu bằng chim con thôi. hic hic. Mình ở Hà Nội rất vui được làm quen với anh em cùng niềm đam mê. Vì mới vào diễn đàn nên mình còn nhiều bỡ ngỡ. Rất mong có nhiều dịp được giao lưu cũng anh em:-*