• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ giaodichvn_shop

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chim 3 tháng tuổi -50km

Bạn giaodichvn_shop ơi,
Chim của bạn theo bạn nói là 2 tháng rưỡi rồi thì 2 tuần nữa 3 tháng là có thể đi đến mốc 50km rồi bạn ơi :)! Test xem bay ok không nhé ;)!

-Nếu mà sợ mất chim thì tập cho chúng khoảng 20 hay 30km thôi bạn theo độ tuổi đó nếu mà có chim trưởng thành đi cùng thì chúng có thể đi đến mốc 100km rồi đó bạn.chúc bạn thành công và có được chim hay.

vuanh

Member
Chao các bạn,

Cho minh hoi mua chim đua này ở đâu? mình nghe nói thích quá.

Cám ơn các bạn nhiều nhiều.

Minh_Đức

Nhìn hình dáng thì cũng chấp nhận được :)! Cũng ra dáng chim đua, nghĩa là cũng bay được nhưng bay xa bay gần, bay nhanh bay chậm thì phải test bạn ơi! Khoảng 2 tuần nữa là bạn có thể mang đi thả dần 500m, 2km, 5km, 10km, 20km đến 50km được rồi! Các bài tập huấn đều đã post lúc trước rồi, bạn vui lòng xem lại nếu có nhu cầu :D! Trong thời gian này, bạn nhớ cho chúng đánh vòng liên tục ngày 2 -3 lần càng lâu càng tốt từ 30phút trở lên nhé!

Giống chim là số 1, Tập huấn là số 2, Ăn uống là số 3. Chúc bạn có con chim ưng ý!
bác cho em xin 1 vài cái link về chăm sóc và huấn luyện chim đua với bác, mắt em kém quá ko ngồi lâu để tìm đc, tks. em đang nuôi 2 đôi ạ............. :)

vuanh

Member
Mình cám ơn bạn Hoàng Dương, mình ở Binh Thạnh. Cho mình hỏi thêm nhé. Một cặp bồ câu khoảng bao nhiêu tiền và các thành viên thừơng gặp nhau khoảng bao lâu?

@ vuanh: Bạn chú ý dùng tiếng Việt có dấu nhé! Tái phạm lần sau sẽ bị xoá bài em nhé!

chimundo

bác cho em xin 1 vài cái link về chăm sóc và huấn luyện chim đua với bác, mắt em kém quá ko ngồi lâu để tìm đc, tks. em đang nuôi 2 đôi ạ............. :)
Mới nhập môn thì chịu khó đọc kỹ càng từng bài đi bạn, nuôi chim câu mà không có tính kiên trì nhẫn nại thì làm sao nuôi được :thingking: ;) ? Chủ đề bồ câu không thiếu gì cả, chịu khó đọc từ từ đi bạn. "Biết bò rồi mới biết đứng biết đi bạn ơi!" Mình thấy bạn nóng tính quá :)) !

vuanh

Member
Xin lổi các bạn ơi mình mới lên diển đàn nên không biết qui luật này. Mong các bạn thông cảm.

trời vuanh , Nay vô diển đàn này nữa hà haaaaaa....Thông cảm nha mấy anh thằng cháu nó mới 14t hà đang tập chơi chim , Muốn nuôi chú cho 1 cặp làm gì mà vào dđ hỏi giá tùm lum...hiiii

Chấn PG

Member
Xin lổi các bạn ơi mình mới lên diển đàn nên không biết qui luật này. Mong các bạn thông cảm.
Việt Pet không cho xài ngôn ngữ chat nên bạn tránh trường hợp này là được rồi :D. 1 cặp chim bồ câu gần biét ăn thì 60k còn biết ăn luôn là 100k. Gía này chỉ có tại chỗ căn cứ anh 13 thôi :D.

vuanh

Member
Các bạn ơi cho mình hỏi giá 1 cặp bồ câu Thái( đua ) khoảng bao nhiêu tiền.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Chấn PG

Member
bạn ơi mình đã ghi rõ ràng giá cả luôn mà bạn vẫn post bài hỏi :(. Spam diễn đàn là bị xoá bài đó bạn :D

vuanh

Member
Mình mới lên diển đàn không rành lắm tìm hoài không thấy trả lời nên mình hỏi( do mình không rành ). Mong các anh chỉ giáo thêm.

Cho mình xin số đt của anh 13 hoặc địa chỉ được không?

Cám ơn nhiều nhiều.

Chấn PG

Member
đt thì mình không biết để anh em khác nhắn lại cho bạn nha. Gía chim gần biết ăn là 60k còn biết ăn luôn là 100k :) chúc bạn sớm có chim nha :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Nội qui diễn đàn Vietpet

Mình mới lên diển đàn không rành lắm tìm hoài không thấy trả lời nên mình hỏi( do mình không rành ). Mong các anh chỉ giáo thêm.

Cám ơn nhiều nhiều.
Bạn vuanh vui lòng bấm vào đây để xem qua Nội qui của diễn đàn Vietpet nhé =D>!

thanheric

Tình hình là vào vietpet hoài toàn xem của người ta hôm nay bạo gan khoe của 1 bữa mọi người đừng la rầy em tội nghiệp nhé hihihihi

Trước tiên là vợ chồng em bồ câu gà Mỹ mỗi con nặng trên 1,2 kg

Bồ câu thổi kèn ( còn tên nó là gì mình cũng không biết )

Bồ câu cánh màu

Bồ câu sư tử Thái

Bồ câu gà banh

Bồ câu Nhật

Bồ câu gà Pháp

Còn đây là mấy em bồ câu Thái

Tình trạnh hiện nay tất cả đang trong giai đoạn đẻ và ấp.

Các bác cho ý kiến nhé!
Địa chỉ của anh giaodichvn_shop ở đâu vậy? cho e địa chỉ hay sdt để bữa nào e ghé căn cứ mình tham quan được k? Nếu có thể anh sms qua sdt này cho e với nha : 0902608182 . cám ơn anh nhiều!

thaohieu

Member
Bạn phải cho anh em địa chỉ hoặc số điện thoại thì anh em mới biết chổ mà tới để xem bạn cân chứ ! ! !

haohao

Member
Theo mình được biết thì căn cứ này không còn nuôi Bồ câu nữa.

Vu_q6

Member
nhà bạn ở đâu hôm nào mình ghé được kg ?
mình quan tâm cặp sư tủ đỏ.....

lamthaingoc

bồ câu mỹ đó giá khoảng bao nhiêu vậy bác?cho địa chỉ để khi nào rảnh mình ghé xem

Giaodichvn_Shop có được cặp gà trên 1.2kg là tốt đó. Giờ kiếm hơi khó chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi. Anh cố gắng giữ và ra con cho nhiều nhiếu...

Chúc căn cứ anh ngày thêm phong phú chủng loại