• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ A Vinh

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chiều nay đi với A-Hùng, osscar sang nhà anh Vinh, sẵn chụp vài tấm ảnh cho mọi người xem chơi:

Chuồng chiến binh, các bạn xem thấy tuyệt không? Trông thật bài bản (Mình cũng suy nghĩ làm cách này nhưng thật không ngờ anh Vinh đã làm kiểu này từ lâu :D)! Lại có 1 kiểu cửa vào mới nữa :) :

Chuồng nuôi nhốt:

Còn đây là một số " đồ kiểng" :

Có phải anh Vinh nhà ở đường Tân Hoà Đông quận 6 không vậy? Ngày nhỏ mình cũng đã từng học một năm trong trường Đoàn Kết đường này rồi. Bữa có nghe nói anh Vinh có đàn bồ câu Bi xám nổi tiếng lắm mà? định có dịp sẽ theo người ta ghé qua đó coi bi xám mà chưa đi được,

osscar

Member
Có phải anh Vinh nhà ở đường Tân Hoà Đông quận 6 không vậy? Ngày nhỏ mình cũng đã từng học một năm trong trường Đoàn Kết đường này rồi. Bữa có nghe nói anh Vinh có đàn bồ câu Bi xám nổi tiếng lắm mà? định có dịp sẽ theo người ta ghé qua đó coi bi xám mà chưa đi được,
Anh Vinh náy không phải là anh Vinh của anh Dương nói đâu, vì Anh Vinh này mới chuyển nhà xuống đây chỉ có 2 năm mấy thôi Anh Dương à. Chừng nào anh muốn xem bi xám thì alo em, em sẽ dẫn anh qua nhà ảnh tham quan.

thangdovebi

Member
căn cứ này là của anh vinh mà trong giới bồ câu gọi là vinh mắc gà đó các bạn. chính xác.

thì ra là anh Vinh mắt gà , em nghe tên đã lâu nay mới thấy căn cứ cũng hoành tráng anh Vinh nuôi tùm lum chim hết ta hiii

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
mấy em cuối là hải âu đúng ko các anh nhìn em nó sắc ghê ta...còn có cặp hoả tiễn đen ...cặp đó đẹp quá ko biết có hậu duệ chưa anh vĩ

trantantai

Active Member
Kiểu chuồng này mình thấy hợp vói mình , chắc sẽ học theo cách này nhưng sẽ không làm chỗ đứng chỗ cửa vào mà cho nó rớt xuống luôn, chỗ chim đứng hơi chật nhưng đẹp, Cám ơn Anh Big nhé.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cặp hoả tiễn đen là cặp nào em ơi :thingking:? Không thấy hoả tiễn đen :) !

mấy em cuối là hải âu đúng ko các anh nhìn em nó sắc ghê ta...còn có cặp hoả tiễn đen ...cặp đó đẹp quá ko biết có hậu duệ chưa anh bigflowerhorn

thangdovebi

Member
chuồng nuôi chim thả bay này là của tác giả lusĩa đó. vừa thiết kế vừa lắp ráp cho a vinh đó. theo tdb biết chuồng của bạn phúc (sô phúc) còn đẹp hơn cao cấp thích hợp hơn nữa. bạn nào có thời gian tham quan xem sao?

bokinhvinh

ừ trên 2 em này đó anh vĩ là chim gì vậy?ko phải hoã tiển hã ?em thích cặp trên 2 em này

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hoả tiễn cánh Vảy cá -Sấm sét -Trời đánh :D

.

Lần sau, khi hỏi con chim nào thì cứ trích dẫn hình em đó (chỉ em đó thôi -trích dẫn tất cả rồi xoá các hình còn lại không liên quan) ra thì mọi người mới biết em nói con nào nha em!

Dạ, trên 2 em này đó anh bigflowerhorn là chim gì vậy? ko phải hoả tiễn hả ? Em thích cặp trên 2 em này

bokinhvinh

à ,tại ko biết nên ....giờ biết rồi thank...cặp này là sấm sét hã anh?ko biết có hậu duệ gì ko ?

à ,tại ko biết nên ....giờ biết rồi thank...cặp này là sấm sét hã anh?ko biết có hậu duệ gì ko ?
Cái này em phải hỏi anh Vinh chứ sao hỏi anh bigflowerhorn? Muốn biết thì xin số điện thoại hỏi hoặc đến nhà hỏi. Mà không có lúc này thì lúc khác sẽ có, thiếu gì. Chỉ sợ không có tiền mà thôi em à!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trời đánh con

Anh không biết vì không thấy, khi nào có thì anh Vinh sẽ cho biết thôi!

à, tại không biết nên ....giờ biết rồi, thanks ...cặp này là sấm sét hả anh?không biết có hậu duệ gì không ?

Hoả tiễn cánh Vảy cá -Sấm sét -Trời đánh :D

.

Lần sau, khi hỏi con chim nào thì cứ trích dẫn hình em đó (chỉ em đó thôi -trích dẫn tất cả rồi xoá các hình còn lại không liên quan) ra thì mọi người mới biết em nói con nào nha em!
Mới nghe lần đầu tiên , bồ câu trời đánh anh bigf đặt tên đặc biệt quá hiii

seal203

Member
Mới nghe lần đầu tiên , bồ câu trời đánh anh bigflowerhorn đặt tên đặc biệt quá hiii
Cái tên này là do anh 13 kêu đó anh, vì mạnh ai nấy đọc (độc) nên anh bigflowerhorn đưa hết các nickname để khỏi tranh cãi đó mà

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hoả tiễn nhà A Vinh

Hoả tiễn đầu đen -đuôi đen:

Hoả tiễn đầu đen -đuôi trắng:

Hoả tiễn đỏ: