• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún con - Ngao Tạng - China

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Theo em phuơng pháp của bác chưa hợp lý . Em nghĩ rằng không cần nhất thiết phải đến TÂY TẠNG. Đi mua vé tàu từ HN đi BK ở BK có nhiều trang trại lớn và nhỏ nhất TQ giá vé tầm 2triệu vn đổ lại ,tuần 2 chuyến vào thứ 3và thứ 6 tàu chạy hình như hơn 40giờ đến bắc kinh cầm theo MÁY TÍNH sách tay có wireless vào mạng cho taixi chạy đến trang trại mình cần tìm mua chó .
Theo tôi đi 1 chuyến Tây Tạng cũng là mơ ước của rất nhiều người TQ và người nước ngoài trong đó có người Việt Nam ta, có điều các bạn muốn đi cũng cần cân nhắc kỹ thể trạng sức khoẻ (khí hậu rất khắc nghiệt)nếu kết hợp đi du lịch, tìm hiểu và mua Ngao Tạng thì còn gì bằng nhưng cũng không ít vấn đề nan giải. Các bác phải có thông tin từ ở nhà vd: tên vài trang trại, địa chỉ chất lượng uy tín sản phẩm của họ có phù hợp với ta không vân vân và...
Nếu không đi được Tây Tạng các bạn có thể đến Bắc Kinh và các tỉnh lân cận Hồ Bắc, Hồ Nam cũng có nhiều trại uy tín.Hình như Quảng Đông cũng có trại thì phải (???)
Thân!

mình có bạn học bên TQ
nghe nói mua ngạo tạng trực tiếp từ tây tạng sẽ gập rắc rối khi vận chuyển có thể là không qua được cửa khẩu
có luật bảo vệ di sản văn hoá ở trung quốc tứ là thế này : tất cả các sản phẩm đặc thù ở 1 phân vùng thì không được mua bán bừa bãi phải qua kiểm duyệt ==> hơi bị vô lý đó ạ
bọn tầu nó nhiều trò lắm
không đơn giản như mình nghĩ đâu