• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún cocker nhà em biếng ăn và gầy.huhu.help....

Đức_Anh

chào cả nhà.chả là em mới có đam mê dòng cocker nên nhấc về 1 em cocker cái .nhưng hok hiểu sao nó chỉ ăn thịt và thức ăn.còn cơm thì gần như bỏ.rất là biếng ăn ạ.vẫn khỏe mạnh.nghịch thì gọi là thôi rồi luôn.cún dc 2,5 tháng tuổi mà gầy gầy.huhu.các bạn chỉ giúp em cách để cho cún ăn khỏe và không biếng ăn với ạ,thank các bạn.mong là ngày sớm nhất đi off cùng hội cocker ạ.thank.mong pro giải đáp giúp ạ.và tiện thể cho em cách tắm sạch sẽ cho cún.vì tai nó kho tắm quá ạ.thank nhiu ạ

Bạn trộn khéo vào, ăn thịt thì cũng đc chứ sao...hoặc bạn xay thịt í. Xưa mẹ mình hay xin gan, lá lách, phổi về luộc hoặc rán qua r cho vào máy say sinh tố=> đc cái còn lại như pa tê trộn đều vào cơm.
Tắm thì hôm nào nắng tắm thôi bạn à, dùng dầu tắm kì cọ r xả thật sạch, lau khô luôn bằng khăn bôg, nhưng mình chỉ cố lau khô tai thôi, người lau qua rồi nhốt ra sân ban công cho nắng gió nó tự khô người :)
Cố gắng lau khô tai và vệ sinh tai em nó hàng ngày vì cocker tai dài, sâu dễ bị viêm tai bạn à.

Đức_Anh

Bạn trộn khéo vào, ăn thịt thì cũng đc chứ sao...hoặc bạn xay thịt í. Xưa mẹ mình hay xin gan, lá lách, phổi về luộc hoặc rán qua r cho vào máy say sinh tố=> đc cái còn lại như pa tê trộn đều vào cơm.
Tắm thì hôm nào nắng tắm thôi bạn à, dùng dầu tắm kì cọ r xả thật sạch, lau khô luôn bằng khăn bôg, nhưng mình chỉ cố lau khô tai thôi, người lau qua rồi nhốt ra sân ban công cho nắng gió nó tự khô người :)
Cố gắng lau khô tai và vệ sinh tai em nó hàng ngày vì cocker tai dài, sâu dễ bị viêm tai bạn à.
cảm ơn bạn nhiều..........................................................

bạn trộn kơm thì cắt nhỏ thịt thôi, rồi lấy đũa có đầu to mà giầm, để cho cơm với thịt bết sê lết vào nhau ý, tài thánh cũng k tách ra đc chứ đừng nói là cún, còn trộn qua loa thì cún gẩy + chọn thịt ăn là lẽ tất nhiên rồi

Mình cũng đang nuôi 1 pé đc hơn 4thang rồi, b nên lấy kéo cắt thịt ra thật nhỏ trộn đều với cơm, bên cạnh b cứ dưới 1 chút nước thịt hoặc nc rau xào ( 1 chút thôi nhé ). Đảo đều sau đó cho thêm 1 chút nước canh cho pé, vì chó thích ăn dạng nhão như cháo đặc b ạ :). Chúc b thành công