• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún bị nôn, bỏ ăn , giúp mình với

bon_bon

híc e cún nhà mình được 2 tuổi rồi.2 hôm nay cứ khạc nhổ ra nước bọt, nhớt dính :( h thì cứ khạc nhưng không ra cái j cả , cơm cũng không ăn j cả, chỉ ăn thịt và rau thôi, vẫn vui vẻ bình thường, không biết bị làm sao, mọi người giúp mình với :( mình lo quá :(

viet-hong

Member
Mấy hôm nay trời rất lạnh nhiều cún có hiện tượng mắc bệnh đường hô hấp cún nhà bạn cũng bắt đầu chớm bị rồi đấy bạn hãy giữ ấm cho cún nhé nếu ko cún sẽ chuyển sang viêm phổi đó.

bon_bon

cảm ơn bạn nhé, hình như e ý bị ho, hôm qua mặc áo rồi ,hôm nay có ăn chút rồi, nhưng vẫn thỉnh thoảng ho, không biết có nên đi khám hay uống thuốc gì không ban nhỉ :p

appleip4

Member
mấy hôm trc kiki nhà mk cug pi thế nhưg k qa khoi..bsty bao đấy la bệnh thương hàn

hieunh81

Member
em xoáy nhà mình mới hơn 1 tháng tuổi cũng bị như thế này mấy hôm rồi. Mình mua cefacilin 250mg , thuốc C trộn với bảo thanh hoặc mật ong ngày 2 lần và nấu cháo loãng đút cho em nó 3 hôm thấy đỡ hẳn. Hôm nay ăn khỏe và chạy nhảy nghịch lắm rồi. Giờ đi ra phòng khám nào cũng phải xét nghiệm mất 170k/ que và truyền 80k/ lần rồi nhưng mình thấy không hợp lí cho lắm. Que thử nào cũng thấy 1 vạch rõ và 1 vạch mờ. Chó khỏe như voi thử cũng thấy lên như vậy. Các bạn nên tham khảo thêm về cách phòng tránh bệnh trên nhiều trang web khác để giúp cho chú chó nhà mình khỏe mạnh