• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Công viên cho chó. Tại sao không ???

Salguy

Member
Chủ topic ơi cho mình hỏi thăm. Tình hình công viên gia định có còn như xưa không? Mình định rủ rê một số cún tụ tập chủ nhật tuần sau ở cv Gia Định. Mấy tuần rồi hết bị cv Lê Văn Tám đến cv Tao đàn đuổi. Chủ và cún đều thất vọng não nề. Từ Q2 chạy qua mà vào cv cứ nơm nớp như kẻ phạm tội í. Hu hu...

zboyrp

Member
Công viên gì ngay chỗ vi tính phong vũ, thấy người ta dắt chó đi nhiều lắm mà đâu có bị đuổi đâu

longthien

cv.Gia Định là good rồi, nhà mình gần đó, chiều nào cũng ra chạy bộ..1 tuần dắt thằng cu bíbo ra cho nó chạy chơi 2 ngày..thấy cũng có người mang mấy bé vào đi dạo cũng vui lắm..chỉ sợ lâu lâu mấy sếp bảo vệ cv. không có mồi nhậu rảnh quá xách xe chạy lòng vòng mà thấy mấy em là đuổi đó..nhưng lâu lâu lắm mới thấy các sếp đi khám điền thổ còn lại hầu như ngày nào cũng tụ tập ngồi tán dốc và nhậu thôi..hi..hi..cũng đỡ cho mấy bé cún nhà mình có chỗ chơi..đừng mang chó ra giấc 4-5h chiều ( giờ này người ta đi dạo với gia đình hơi bị đông..) sau 5h chiều là cv. vắng hoe..tha hồ cho mấy bé chạy chơi mà không bị để ý..mình thấy cv. này cũng an toàn lắm chứ, vì mấy năm nay ngày mình nào cũng ra cv. tập.. chưa thấy có tệ nạn gì !ngoài mấy cặp nam thanh nữ tú ngồi tâm sự hơi bị nhiều..nhưng cũng không ảnh hưởng gì đến các bé cún yêu của mình cả..thấy mọi người cũng không có vẻ gì là khó chịu , cũng vui vẻ và thông cảm ( mình chịu khó dọn vệ sinh sạch sẽ khi mấy em nó làm bậy thì ok thôi )..nói chung là chỉ có cv. này là còn lơ là chuyện cấm dắt chó vào cv. mà thôi..còn sân chơi cho mấy em là vui rồi...
Mình đi CV Gia Định hj gặp chị Phượng,không biết chị có nhớ em không

Mình đi CV Gia Định hj gặp chị Phượng,không biết chị có nhớ em không
nhớ chứ..sao mấy hôm rày không thấy dắt bé ra chơi..cv. cũ họ không cho mang chó vào nữa nên giờ mọi người hùa nhau dắt mấy nhóc ra cv. mới chơi ( cv. này chưa đưa vô hoạt động nên tạm thời làm sân chơi cho tụi nhỏ..khi nào đuổi thì kiếm đường khác..hi..hi nhất định không chịu thua mà..)..bạn nào có ra thì sẽ gặp mọi người thôi..chỉ buổi chiều sau giờ hành chánh thì oke..vì ông sếp cv. cũng vế an nghỉ rồi nên các chú bảo vệ cũng thôi không đi đuổi làm gì...

Chủ topic ơi cho mình hỏi thăm. Tình hình công viên gia định có còn như xưa không? Mình định rủ rê một số cún tụ tập chủ nhật tuần sau ở cv Gia Định. Mấy tuần rồi hết bị cv Lê Văn Tám đến cv Tao đàn đuổi. Chủ và cún đều thất vọng não nề. Từ Q2 chạy qua mà vào cv cứ nơm nớp như kẻ phạm tội í. Hu hu...
dắt mấy nhóc ra cv. gia định chơi theo hình thức tự off thôi...chứ mình mà tổ chức off cho mọi người thì chắc chắc sẽ là diểm ngắm của các chú bảo vệ cv...cứ thấy tụ tập đông người và cả cún thì họ tưởng mình buôn bán gì là ra đuổi ngay , tạm thời chơi ở cv. mới cạnh cv. cũ, bạn cứ chạy đến thấy cv. nào không có người đi tập mà chỉ có vài em cún chạy qua chạy lại thì cứ tấp vô chơi nhe, buổi chiều sau 5h lúc nào cũng có vài người trong hội yêu chó nhỏ,to ..

longthien

hj,có chị nhớ em la em zuj rùi hjhj,vì mấy nay e bận quá nên không chở pé Na đi được hajz tối về cứ nhoi nhoi đòi nhảy lên xe hoài,thấy tội lắm chị ơi,vài hum nữa em rãnh rồi em ra chơi hen chị

Tình hình là ko biết dắt chó cuối tuần đi công viên nào ? Nhà ở Phú Nhuận, dắt qua công viên Tân bình bảo vệ ko cho, dắt xuống công viên 23-9 thấy rất đông người, mà chó mình như cục bông gòn, dẫn ra bà con cô bác bu lại vuốt ve làm em nó sợ, kéo qua công viên chỗ nhà thờ Đức bà, thấy nam thanh nữ tú ôm nhau dữ quá, mình dắt cũng thấy ngại.

Mà lạ 1 điều VN mình nuôi chó cũng nhiều, mà dắt ra chả thấy ma nào cả, chỉ thấy có mình mình là dắt chó đi dạo cuối tuần. Có khi nào TP ra quyết định cấm dắt chó ra đường ko ta ? Lần trước có đọc báo, nhưng chỉ thấy ghi là cấm thả rông, còn lần nào dắt ra, mình cũng cầm theo cuốn sổ thú y, chích ngừa đầy đủ, phòng trường hợp bị "hỏi thăm".

Bà con có ai dắt công viên nào đẹp đẹp, nhiều cây xanh chỉ mình với nha. Có gì hẹn nhau dắt chung cho dzui >:D<

PS : Thông tin chủ chó : nam thanh niên 26t, chưa vợ, đẹp trai, người SG, làm công ty nước ngoài, đang nuôi chó Nhật ( mà ko biết là chó Nhật hay Bắc Kinh, lúc mua người bán nói nó là chó Nhật lai Bắc Kinh, nhưng theo mình biết, chó Bắc Kinh mắt lồi, mà con này, mắt tròn, ko lồi ^:)^ )
tại bạn không ở hà nội chứ ở ngoài này có công viên thống nhất sáng chủ nhật nào cũng có đến cả trăm con chó đến đây vui lắm ý!

M

Mugler_Germanotta

Guest
Hiện nay các thành viên trong hội mình ở khu vực GV-PN vẫn còn chơi ở cv GĐ nhưng chuyển chỗ ra phía đường nhựa ngoài cv, có 1 bãi cỏ rộng, sạch sẽ, chưa đi vào sử dụng nên bảo vệ cho chơi ở đó, còn vô trong thì bao vệ đuổi chạy không kịp thở.
P/S: Cháu là Minh nè bác Phượng, diễn đàn lập facelook mới, cháu vô nick cháu chả dc, nên tạo nick khác luôn :D