• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có hay không Teacup dog?

Kero Chan

Dù là sở thích nhưng trong một giới hạn nhân đạo vẫn hơn. Có thể trong 10.000 chú chó được chọn để trở thành T-cup size cũng có một vài chú khỏe mạnh, nhưng những người muốn tìm thú nuôi để bầu bạn ko nên vô tình cổ súy cho hành vi vô nhân đạo, chỉ vì mục đích lợi nhuận như thế này. Tình yêu ko nên chỉ xuất phát từ nhu cầu ưa chuộng hình thức.

yeucho89

Member
em cũng không hâm mộ gì paris hilton nhưng em phải công nhận cô này rất yêu chó,định xây hẳn tòa lâu đài cho chó cơ mà.Cái này chưa quan trọng trong số chó của nàng có 1 con rất to và không đẹp tí nào(con lớn tuổi nhất thì phải) nhưng nó lại được cưng chiều nhất đấy.Có trách thì trách những người kinh doanh làm giàu trên những chú chó đáng thương vô tội.
Em cảm thấy mình vô cũng hạnh phúc khi sở hữu chú chihuahua mới nặng gần 3kg lận(2,6kg hay 2,7 kg gì đó) vì với em chẳng quan trọng nó xấu hay đẹp nó béo hay gầy,chỉ cần mỗi lần em gọi là nó lại tới liếm láp rúc vào lòng,chỉ cần ngắm nó ngủ,cho nó ăn cùng,chơi cùng là em CẢM THẤY HẠNH PHÚC NHẤT.nó cũng là lí do em chẳng muốn đi đâu chỉ muốn ở nhà.Vậy thì những cái cún yêu đem lại cho bạn còn quý giá hơn tất cả hình thức,vẻ bề ngoài của nó.BÉ BI BÉO MUÔN NĂM!!!
2 đứa nhà em

huyenmeo

Member
Em cũng đồng ý : lên án những người lai tạo, tiêm thuốc ngừng phát triển để tạo ra teadog. Nhà em cũng có 1 em fox. Bố mẹ em chăm nó hơn chăm con, lớn tướng rồi còn nhai cơm cho nó - bó tay luôn, mỗi bữa cho nó ăn cả 1 bát con cơm. Nên giờ nó béo như con lợn con, hàng xóm cứ bảo hỏi không biết nó có phải là fox ko nữa :(. Trong khi em thì vẫn gày gò ốm yếu :((

Tất nhiên chẳng ai muốn các bé cún cưng phải như vậy cả
Em nghĩ bác NguyenNhuThach cũng chỉ muốn giới thiệu làm quen những chú chó tea-cup loại nhỏ chính hãng mà đc ăn xả láng đủ dinh dưỡng nhưng vẫn gĩư đc cho cơ thể nhỏ bé . Cái nhỏ bé đó là tính di truyền " trong trắng" không phải do chủ cho nhịn ăn, sống nơi chật hẹp tù túng...Như chihuahua thuần chủng mini Mexico nhà bác thangsac đó . cái gen "bé" mà quí đó thì có lẽ chó vưùa khoẻ vưùa đẹp đạt đúng yêu cầu tiêu chuẩn người nuôi . Còn việc Tea-cup ép đó thì chẳng khuyến khích làm gì cho khổ thân chủ và đặc biệt cho những bé cún cưng phải ( bị ) như vậy .

htduyd

Member
em rất thích dòng teacup,vì tụi nhỏ nhỏ nên mình nui đc nhiều :) wan trọng là tấm lòng của người mua,mua để làm sáng bản thân mình, hay mua vì đơn giản mình yêu nó.Có những người mua chỉ để làm sáng bản thân mình thì mới có người "cung"
công nhận Brit có thể nuôi con lượm thượm,đâu phải làm ngôi sao là dễ,chỉ biết hát rồi lượm tiền ... nhưng pet của Celebrities luôn bảo đảm được chăm sóc hết cỡ, chỉ có điều trào lưu luôn xuất phát từ Celebrities