• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai giúp em với--mọi người làm ơn vào xem ạ!!

Chào các ace trong diễn đàn ạ.
E tên long ở xã tiền yên huyện hoài đức-hn.vừa rồi e có mua một chú béc hơn 8 thág tuổi do một a o hồ trúc bạch bán cho.cún thuộc giống béc lông dài.tên john, số xăm tai av0021 của trại đỗ ảnh hưng yên.lúc em mua thì có nhận đc 1 sổ theo dõi sức khỏe ghi thông tin xuất xứ,có mộc của trại-đã tiêm ngừa đầy đủ 2 mũi vacxin tu lúc bé.nhưng khi e đem về nuôi đc 5 ngày thì cún bị nôn,tiêu chảy.e lập tức đưa cún lên 240 âu cơ để chữa,tét kết luận là parvo virut.cún đc ở nhập viện trên đó tận 10 ngày.hết tổng cộng gần 5 triệu tiền khám.sau đó cún khỏe hơn và đc cho về.nhưng từ hôm e đem về đến giờ cún vẫn biếng ăn và sức khỏe yếu.hôm wa cún lại bị đi ngoài rất nặng như nước lã,màu vàng nâu.e buồn và lo cho cún wa' nhưng lai sợ ko muốn đem lên 240 âu cơ nữa vì ở đó chữa rất đắt mà cũng ko hiệu quả gì lắm.mà giờ đưa cún lên đó nữa thì e ko còn đủ khả năng để tra tiền khám chữa nữa.vì ít nhất để lai chắc cũng tốn thêm gần 5 tr nữa.em định đem cun lên anh chiền ở 90 trần nhật duật(ở đấy ko có dịch vụ nội trú cho cún) nhưng cún rất to mà nhà em lại quá xa ko thể đem đi ngay 2 lần để chữa cún đc.e đang rối trí quá,ko biết lam sao.em đăng tin này lên kính mong ace nào có thể cho e gửi cún lại để e có thể chạy chữa cho cún,tiền gửi cún e se trả đủ nhưng đừng cao quá ạ.mong ace nao có lòng tốt giúp em với.!!!e đang rất cần gấp lắm trong hôm nay ạ,để ngày mai thi cún e sẽ bị nặng thêm.a c e nào đọc được bài này của e xin up giùm.e xin cảm ơn
số đt em:0922211102

GumGum

Member
chia buồn với bạn :( rút kinh nghiệm nhé chó trại bán ra toàn chó thải thôi,và các tiệm thú y thì chỉ giỏi chém gió và thu tiền thôi bạn ạ

HongMy

Member
Bạn thử qua phần thành viên CLB lấy số của Linh hoặc Nam. 2 người đấy chữa cũng tốt lắm đấy