• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai cứu bông của mình với!

Hội của mình có biết ai chữa bệnh mù cho mèo không, chuyện là thế này, mình về nhà bạn mình Thái nguyên chơi, vào nhà bà nội nó thấy bé mèo con tầm 3 tuần tuổi nằm bẹp ở giữa sân, bé còn bị mấy đứa trẻ cầm que vụt rất đau, chú ta kêu bèo sèo chứ không phải meo meo, người ướt đẫm. Mình rất thương bé nhưng biết làm sao đây. Khi trở về mình nhìn bé mà rơi nước mắt, chỉ biết nhìn chứ ai lại xin về. Nhưng khi 2 đứa chuẩn bị về thì mình khóc rất to và quyết định xin bằng được bé và biết được rằng bé bị rơi xuống ao và bị cả chó to cắn nữa. Và sau hơn 2 tiếng về tới phòng trọ của mình, bé rất yếu nhưng vẫn ăn được cơm. Mình sẽ không buồn nếu như không phát hiện ra bé bị mù cả hai mắt,hôm nay mới là đêm thứ 2 mình thức trắng để trông bé, và lên mạng tìn phương pháp chữa trị cho bé, mình chỉ sợ bé bị mù bẩm sinh thôi nhưng trong lòng mình vẫn nhen nhóm rằng do bị rơi xuống nước hoặc di bị tổn thương nên bé tạm thời không nhìn thấy. Mình là sinh viên nên không có đủ điều kiện khám cho bé, biết đến hội cứu trợ mèo mình rất vui, mình có thẻ chữa bệnh cho bé chăng? Hội mình có biết ai chữa trị mắt cho mèo free không? Mình rất mong có thể cứu chữa cho bé càng sớm càng tốt. MÌnh cũng chỉ biết nhỏ thuốc mắt cho bé thôi, hiện tại mình đang nuôi 2 chú Kưng và Phệ hai chú lại hết sức xa lánh Bông(bé Mèo bị mù), thậm chí còn gào và cắn Bông nữa, mình không biết làm thế naò để cứu Bông nữa, mình chỉ mong bé có thể nhìn được để bình đẳng với kưng và Phệ thôi, nếu bé không khỏe chắc mình phải thức đêm cùng bé lun
bạn nào có thông tin gì xin liên lạc với mình theo số điện thoại 01675 087 313. Mình xin cảm ơn nhiều​

chưa bạn ạ, mình định chìu nay đưa em ý tới nơi mà bạn Nhung giúp đỡ, mình vui quá, mình vừa pha nước ấm lau người cho bé Bông và cho bé ăn uống. Vui quá nhưng tiếc trời đang mưa, mình không biết chìu nay có đưa được em đi không nữa!hic

hiền3495

bạn cố gắng chăm sóc bé mèo nhé , chúc bé mau chóng khoẻ mạnh và sống hạnh phúc

Bông đã có da có thịt hơn rồi và Kưng và Phệ đã hòa đồng với bé, hơn nữa bé cũng tự xuống cầu thang mà không bị ngã nhưng mình chưa có điều kiện đưa bé đi khám, mình đang băn khoăn mình có thể đặt 1 trạm cứu hộ tạm thời ở nơi mình đang trọ không?
cảm ơn bạn Hiền, bạn cùng tên với mình đó,hi
Nếu có em mèo nào cần giúp đỡ gần khu vực thanh xuân hoặc đống đa, có thể gọi cho mình, mình rất mong sự phản hồi từ ban quản lý và các bạn(lưu ý mình ko có điều kiện đi đón các bé)

mắt bé vẫn vậy bạn ạ, nhưng mà bây giờ nghịch lắm rồi, Kưng và Phệ nhà mình toàn bị bé ta tát trộm thôi, buồn cười lắm.

ducthi

chúc bé mau khỏe nha, bạn cũng nhớ giữ gìn sk để còn chăm sóc cho bé bông, thật may vẫn còn nhiều người tốt bụng và thương yêu các bé như bạn