• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách phối quần áo với áo vest nam

vnvp93

Sau khi sở hữu cho mình một chiếc áo vest đẹp, ấn tượng phong cách và màu sắc phù hợp với ơ thể bạn cần phải biết làm thế nào để kết hợp chiếc áo vest đó cùng áo sơ mi và và những món đồ khác trong tủ đồ của mình đúng cách. Một chiếc áo vest đẹp chỉ thực sự mang lại giá trị thời trang, vẻ đẹp thẩm mỹ cho người mặc khi được kết hợp phù hợp và ăn ý.

Kết hợp vest với áo sơ mi

Vest kết hợp với áo sơ mi phù hợp luôn luôn là ưu tiên đầu tiên hàng được chọn khi làm việc hoặc các sự kiện của nó là dễ dàng kết hợp với nhau và bạn có thể và tận dụng lợi thế của các áo sơ mi có trong tủ của mình. Tuy nhiên, khi pha trộn đồ trong cách truyền thống, bạn làm mới phong cách của bạn bằng cách chọn những người phù hợp với thiết kế, cách điệu.

Thay vì chỉ cần chọn vest với một áo sơ mi trắng, bạn có thể kết hợp với áo sơ mi màu sắc hoặc sọc kẽ sẽ làm cho bạn trở nên trẻ trung và hợp mốt thời trang nam 2017 nhiều hơn. Nếu đi chơi hay dự tiệc, bạn có thể mặc quần thô đũi với màu sắc trang nhã khăn quàng cổ sẽ làm cho bạn nổi bật thực sự hơn giữa đám đông.

Kết hợp với đơn sắc áo vest
Ngoài việc kết hợp với áo sơ mi, vest cũng là rất thích hợp khi mix với áo thun, do đó, có thể chuẩn bị thêm cho mình những chiếc t-shirt đơn sắc nhiều màu sắc nếu có ý định mặc vest nhiều ngày trong tuần để thay đổi phong cách.

Bạn có thể chọn loại vest nam cách điệu để kết hợp với áo thun cổ trái tim body. Cách kết hợp này sẽ mang lại cho bạn sự trẻ trung nhưng vẫn rất lịch sự. Với áo vest màu xanh, bạn chỉ cần kết hợp với chặt chẽ black t-shirt hoặc áo thun trắng là rất đơn giản nhưng cực kỳ hiệu quả.

Kết hợp vest với kết cấu áo
Người thích mặc vest cũng có thể thay phong cách thời trang với kết hợp độc đáo với áo có họa tiết. Thay vì các áo áo sơ mi đơn sắc, bạn có thể kết hợp các loại áo thun hay áo sơ mi độc đáo phù hợp với chiếc áo vest của mình để tạo ra cảm giác trẻ trung, mới lạ.

Tuy nhiên bạn nên lưu ý rằng, khi chọn bất kì món đô nào để phối cùng áo vest thì nên chọn màu sắc phù hợp và ăn ý với nhau, tránh chọn loại trang phục có họa tiết cầu kì, rườm ra làm rối mắt, mất đi vẻ đẹp của bộ trang phục.

Tham khảo thêm các mẫu áo tay dài đẹp cho nam.