• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách cho cún ăn thức ăn khô

Datsky

Mimi nhà mình là husky tomboy nhé ;)) h đang cho ăn cơm tự mình làm cho ăn nhưng đi học k muốn để ng khác làm cơm cho mimi, sợ k đúng thì ăn vào lại bị đi ỉa này nọ, mình có 2 gói thức ăn khô tên Pedigree màu vàng 400gr, ace cho mình hỏi mimi 4 tháng rưỡi có ăn dk thức ăn khô chưa và ăn loại này có dk k, lượng ăn ntn một bữa và mình chỉ cho ăn 1 bữa khô thôi chứ k cho ăn nhiều vì time mình k thiếu, sáng ăn cơm trưa cơm, chiều ăn khô đấy cho tối đỡ ì ạch bụng í mà :D

E của ban tầm ý thừa sức ăn đc thức ăn khô rui.nhưng k nên lạm dụng vào nó vì dễ gây hại gan thận.hãy nấu cháo hoăc nghiền ra trộn vs cơm là tốt nhất.chó cũng như ng vậy ăn nh đồ khô, đồ hộp dễ phát phì lăm