• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các lab ở công viên Thống Nhất, Hà nội

minhcuong

Active Member
Hiện giờ số lượng Labrador ở Hà nội tăng nhanh chóng. Chỉ riêng khu vực công viên Thống Nhất đếm sơ đã có khoảng 7 con Lab:
- Bin đực của nhà minhcuong
- Mika cái của anh Cường trong khu Thịnh Yên, chợ Trời
- Milu cái 5 tháng tuổi
- Lena: Lab lai xoáy Nam Phi, 7 tuổi, theo ông chủ từ Nam Phi sang Việt nam công tác
- Lab bạch kim, 8 tuổi, cũng của ông chủ người Nam Phi
- Quýt, lab cái, Quất lab đực. Cùng bố mẹ.
- và một vài cháu nữa, chưa kịp hỏi tên.

Anh chị em nào có Lab, Golden ở gần khu vực công viên Thống Nhất, Hà nội lên tiếng để thỉng thoảng cho các cháu ra công viên chạy nhảy cùng nhau cho vui nhé.

Đây là hình ảnh ghi nhận được hôm 29/3/2009 trước cổng công viên Thống Nhất.

trangphuong

Active Member
Nói gì thì nói lab là lab, lab lai Xoáy nam phi nhìn cứ như Phú Quốc to....:D...nhìn mõm em nó bạc trắng như vậy không 7 tuôi mói lạ, MinhCuong chựu khó kêu gọi Pan quá mình sau này về HN ở chắc đến công viên làm chân lon ton...:D.. ngày nhỏ mình ở với bà nội ở 58 Mai hắc Đế ngày nào cũng vào công viên đá cầu chinh cùng tụi bạn, biết thế ngày đấy nuôi em lab phải hay không...
Chúc pan lab HN ngày càng đông vui, và cũng mong pan lab HN đứng ra tổ chức CLB Labrador HN, sau đó tổ chức thi cún như anh MinhCuong đã đề cập ở CLB GSD H-N.

tuantv19

Member
Lab lai Xoáy Nam Phi thấy khủng quá, kiểu này chắc minh phải nhận nuôi em xoáy Nam Phi duy nhất tại ĐN để tạo giống

Mr Lab

Member
Mình cũng không thấy khoái chó tây mà lai lắm, trông cứ như thế nào ấy nhưng chắc là khôn lắm đấy. Khi nào mình đưa Ben về sẽ ra công viên xin nhập hội.

nguyenmaiphuquy

Active Member
lab lai Xoáy Nam Phi = tuyệt vời.Mới nhìn qua ảnh mà đã thấy được cái đẹp của nó rồi.Chắc đổi ý ko bán Xoáy nữa quá.

minhcuong

Active Member
Chúc pan lab HN ngày càng đông vui, và cũng mong pan lab HN đứng ra tổ chức CLB Labrador HN, sau đó tổ chức thi cún như anh MinhCuong đã đề cập ở CLB GSD H-N.
Thi thố phải có luyện tập, mà trước khi có luyện tập thì cún phải có chỗ chạy chơi, được chủ dành thời gian dắt đi dạo đã. Hiện giờ mình chỉ mong, anh chị em có cún dắt cún đi dạo đều đặn là tốt rồi. Cái gì cũng phải tuần tự từng bước một.

Hôm nào lên Hà nội, TrangPhuong tổ chức một buổi hướng dẫn anh chị em trên này phương thức huấn luyện cơ bản đi. Nhiều người cũng muốn huấn luyện nhưng chưa biết làm thế nào? Kinh nghiệm dạy cu Đen chuẩn bị tổng hợp lại để truyền đạt nhé :D

Còn cuộc thi hôm trước mình đề xuất ở box GSD chỉ để các ông chủ trại cho GSD so tài cao thấp thật minh bạch để tránh những bình phẩm nặng tính cá nhân, thiếu định lượng khoa học thôi :D. Còn với dân nuôi amateur, có cho chó đi thi cả chủ và chó cùng vui, khỏe là được.

@Mr.Lab mang cả Ben cả Gift ra công viên nhé.

HieuKTS

Member
Tiếc quá bác Cường ạ ! nhà em xa quá không thì cũng góp mặt với hội lab công viên thống nhất rồi - Nhà mọi người gần công viên sướng thật ấy đi off suốt - cún thì có chỗ chơi và nô đùa ... Người thì gặp nhau trò chuyện trao đổi kinh nghiệm !! Mong rằng hội lab HN nói chung và công viên nói riêng sẽ luôn không ngừng phát triển, những cô cậu Lab mỗi ngày thêm một hoàn thiện hơn !!!

các bac cho hỏi hội lab công viên thống nhất offline vào hôm nào thế, em cũng muốn mang cún đi giao lưu. thanks

Mino1991

Member
các bac cho hỏi hội lab công viên thống nhất offline vào hôm nào thế, em cũng muốn mang cún đi giao lưu. thanks
ngày nào cũng off bác ạ :)) ... tầm 4h` chiều bác cho cún ra công viên ... chỗ cây đa bác hồ ... :)

anh cường ơi sao anh ko post mấy em khác lên ... ở công viên đông vui lắm mà ... hix ... thiếu nhiều thành viên quá :(

ngày nào cũng off bác ạ :)) ... tầm 4h` chiều bác cho cún ra công viên ... chỗ cây đa bác hồ ... :)

anh cường ơi sao anh ko post mấy em khác lên ... ở công viên đông vui lắm mà ... hix ... thiếu nhiều thành viên quá :(
chà 4h chiều thì em bó tay rồi, 4h30 mới hết giờ làm, nhanh thì cũng 5h mới về đến nhà. tiện thể các bác chỉ em cách cho cún ngồi xe máy đi off với. thanks

minhcuong

Active Member

Ok để hôm nào, anh đi làm về sớm, vác máy ảnh ra làm phó nháy cho anh chị em yêu chó mèo công viên Thống Nhất.

HieuKTS

Member
Mino ơi ! Em không thấy bác minhcuong ghi tựa đề là lab trong công viên đó sao, he he !!! Nếu mà post hết cún trong clb công viên thống nhất chắc lúc đấy bài chuyển sang box phóng sự tường thuật rồi !!! :D:D

Mino1991

Member
Mino ơi ! Em không thấy bác minhcuong ghi tựa đề là lab trong công viên đó sao, he he !!! Nếu mà post hết cún trong clb công viên thống nhất chắc lúc đấy bài chuyển sang box phóng sự tường thuật rồi !!! :D:D
kệ em ... em nhắc cho bác ý nhớ thôi ... :at wits end:.. ghét thế

7icito

Member
4h ở đoạn nào hả các bác để em cũng tranh thủ dắt mấy nhóc lab nhà em ra chơi cho xôm tụ :D

mrailen

Member
hic!!! nhà em xa quá chứ em cũng cho con nhà em lên,hic!!!ở khu e ở nó không có bạn,toàn chơi 1 mình !!!CHán

Mino1991

Member
mọi người hay ngồi chơi ở đó đến tầm 6h` ... nên 5h` bác ra vẫn kịp chán .... ^^ ... mà cún nhà bác là giống gì vậy ?