• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các chuyên gia Husky, Alaskan & Samoyed cho mình hỏi cái

Thanks bác, trời thương các cún đều khỏe mạnh và ngoan, công nhận chó ta nuôi con khéo thật, đến mình là chủ khi động vào con nó, nó còn dùng chân gạt ra và liếm sạch lông những con mà mình động tay vào. thông minh thật

kenvin234

Member
Mỗi giống có một cái hay,Husky thì tinh nghịch còn Alaska thì điềm tĩnh,Husky luôn cảm thấy cô đơn nên bạn nên nuôi theo đôi hoặc phải luôn bên cạnh nó,đừng bao giờ để chú Husky của bạn ra ngoài mà không có dây dắt và cách tốt nhất để bảo vệ đồ đạc nhà bạn là khi vắng nhà hãy cho chú Husky của bạn vào chuồng,dành ít nhất 2 tiếng để chơi đùa với nó,một chú Husky mệt lả là nó đang rất hạnh phúc ^^
Mình tin là những ai đam mê dòng cún này khi nuôi rồi thì sẽ không muốn nuôi loại nào khác,Husky có đôi mắt mê hồn :)

JeremyBz

Member
Mỗi giống có một cái hay,Husky thì tinh nghịch còn Alaska thì điềm tĩnh,Husky luôn cảm thấy cô đơn nên bạn nên nuôi theo đôi hoặc phải luôn bên cạnh nó,đừng bao giờ để chú Husky của bạn ra ngoài mà không có dây dắt và cách tốt nhất để bảo vệ đồ đạc nhà bạn là khi vắng nhà hãy cho chú Husky của bạn vào chuồng,dành ít nhất 2 tiếng để chơi đùa với nó,một chú Husky mệt lả là nó đang rất hạnh phúc ^^
Mình tin là những ai đam mê dòng cún này khi nuôi rồi thì sẽ không muốn nuôi loại nào khác,Husky có đôi mắt mê hồn :)
thanks bạn cho ý kiến nha :) cố gắg đợi sau này học xog c3 sẽ kiếm tiền mua 1 chú :">

freewave

Member
Alaska size to nhất khỏe nhất trâu nhất đương nhiên phải dẫn đầu nếu mà nuôi tốt alaska trung bình khoảng 50 kí

Hellboybn

Vậy giá cả của những chú cún này thường khoảng bao nhiêu hả các bạn ? Mình đang muốn rinh 1 chú về nên phải tham khảo giá, tránh bị chém T_T

NDragon

Member
khoảng 1o triệu hay sao ý ạ .............................................................

Hellboybn

Ý mình là giá 1 chú Husky con cơ chứ k phải con đã trưởng thành. Vì mình thích đc chăm sóc và ngắm nhìn chúng lớn lên từng ngày, giống như xây dựng tình cảm vậy. Chứ đùng 1 cái nuôi 1 con to tướng...mình không kết lắm :(

Ý mình là giá 1 chú Husky con cơ chứ k phải con đã trưởng thành. Vì mình thích đc chăm sóc và ngắm nhìn chúng lớn lên từng ngày, giống như xây dựng tình cảm vậy. Chứ đùng 1 cái nuôi 1 con to tướng...mình không kết lắm :(
thường thì giá husky còn nhỏ từ 9tr trở xuốg bạn àh :)

kenvin234

Member
Giá của Husky rất khó để bàn đến,theo như hiện nay mình thấy những người mang chó từ tàu về thì giá giao động từ 4 - 9 triệu và chính xác là Alusky,còn nếu chó cha mẹ là chó nhập từ Thái Lan và đoạt giải Champion tức thuần chủng thì giá sẽ cao hơn nhiều, khoảng từ 500$ - 1000$.

JeremyBz

Member
Giá của Husky rất khó để bàn đến,theo như hiện nay mình thấy những người mang chó từ tàu về thì giá giao động từ 4 - 9 triệu và chính xác là Alusky,còn nếu chó cha mẹ là chó nhập từ Thái Lan và đoạt giải Champion tức thuần chủng thì giá sẽ cao hơn nhiều, khoảng từ 500$ - 1000$.
tks bạn vì 1 thông tin bổ ích :D
.
.
.
.
.
.
.
.
.

Đô Đô

husky rẻ hơn alaska 1 chút.husky lông ngắn hơn, nghịch ngợm hơn.mà nói chung, cả 2 loại nuôi đều tốn cả :|