• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bro trong CLB giúp e vs !!!

Lovexu

Member
Tình hình là em kết giống kéo xe này lâu rồi và đã tham khảo được hơn 1 tháng nhưng chưa chọn được em nào ưng ý cả (db là vần đề sức khỏe)
Vì nhà em ở xa (cẩm phả,qn) cơ mà ở chỗ em dòng này rất ít lên em dự định lên HN - HP để mua, dự định là mua 1 em Sam hoặc Alas.
Em có 2 vấn đề mong anh chị giúp đỡ đó là:
Tư vấn dùm em 1 bé từ 3>6 tháng (bro nào có cún nhà bán là em ytam nhất, vì hôm wa xem mấy bé chết vì care tội quá)
Và vấn đề đưa bé về nhà = phương tiện nào , vì nhà e ở khá xa
Mong anh chị giúp e vs. Thanks!

KissTeen

Member
thời tiết ở Cẩm phả thì mình nghĩ bạn nên xem xét Husky. vì ở Hà nội nắng nóng như này các em còn không chịu nổi. huống chi Cẩm phả. Thời tiết ở Cẩm phả mình nghĩ không ủng hộ bạn nuôi Alas hay Sam lắm đâu
Còn về vận chuyển thì mình nghĩ cũng không phức tạp đâu. Bạn đã lên tận HN để bắt thì khi về bạn ngồi đâu, em ý ngồi đấy là được. Trên đường bạn cứ làm sẵn vài chai nước đá cho em nó ngậm. Mà tốt nhất là đi chuyến cuối cùng ý cho nó mát. Về đến nơi thì bạn nên cho em nó nằm điều hòa sau đó mới để em nó thích nghi dần trong 1 2 ngày sau khi đi đường về là ok mà bạn

Lequanghoa

Em vện nhà mình

Mời các bác cho ý kiến dùm em vện nhà mình, em này được 8 tháng rồi nhưng mình không thấy hạt chim đâu không biết khoảng bao nhiêu tháng tuổi thì nảy hạt chim, các bác cho mình biết chút kinh nghiệm nhé

Lovexu

Member
thời tiết ở Cẩm phả thì mình nghĩ bạn nên xem xét Husky. vì ở Hà nội nắng nóng như này các em còn không chịu nổi. huống chi Cẩm phả. Thời tiết ở Cẩm phả mình nghĩ không ủng hộ bạn nuôi Alas hay Sam lắm đâu
Còn về vận chuyển thì mình nghĩ cũng không phức tạp đâu. Bạn đã lên tận HN để bắt thì khi về bạn ngồi đâu, em ý ngồi đấy là được. Trên đường bạn cứ làm sẵn vài chai nước đá cho em nó ngậm. Mà tốt nhất là đi chuyến cuối cùng ý cho nó mát. Về đến nơi thì bạn nên cho em nó nằm điều hòa sau đó mới để em nó thích nghi dần trong 1 2 ngày sau khi đi đường về là ok mà bạn
Thanks pác e đang phân vân chở về ntn :D, HN trong nội thị thì nóng hơn chỗ e nhiều pác ạ

HongMy29

Member
Thanks pác e đang phân vân chở về ntn :D, HN trong nội thị thì nóng hơn chỗ e nhiều pác ạ
Thía thì quá đơn giản rồi còn gì nữa bạn. nếu mà máu chiến thì cho e nó đi xe máy. Vừa đi vừa nghỉ là tốt nhất. Vì có những em không chịu được oto, như kiểu có người say xe có người không ý