• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn cho mình hỏi đây là chim gì?

bi8485

Mình mới tậu được một chú chim non.
Chưa biết bay. Còn mọc lông ống. Biết tự mổ thức ăn rồi. Và mình mới chỉ dám cho ăn thịt và cơm.
Ai rành có thể cho mình biết đây là loài chim gì? Thức ăn phù hợp với nó ra làm sao? Và có cách gì huấn luyện nó không ạ. Thanks bà con nhiều.
Đây là hình ảnh của em nó ạ:

Chim ưng lớn.
Chúc mừng bạn đã có chim đẹp! Nó là chim ăn thịt nên đừng cho nó ăn cơm nữa. Rẻ tiền nhất là mua chim cút đực cho em nó ăn, cứ để nguyên cả lông, mổ vứt bỏ ruột đi thôi. Đã có thể xích chân em nó bằng cách làm vòng dây da cho cả 2 chân nhé. Cho em nó ăn chim sẻ cũng rất tốt. Trong tự nhiên, em nó không bắt được lợn hay bò nên thịt của loại này không thích hợp cho em nó. Kiếm cái găng tay, cho em nó ăn trên tay nhé. Có thể cắt đôi con cút dọc thân, cầm trên tay cho em nó tự xé sẽ khỏe chân, khỏe mỏ. Chúc bạn thành công.