• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác giúp em doberman 2.5tháng bi khuỳnh chân

nhi2012

Member
các bác oi em có 1em doberman cái dc 2.5tháng tuổi mấy hôm nay 2 chân truóc em nó bị khuỳnh ra nhìn nhu vòng kiềng ý. Lúc ngồi thi chân run run. Em nó vẫn chạy nhảy ăn uong bt. Các bác huóng dẫn em cách sủ lý khắc phục đôi chân em nó vói ah. Em sốt ruột quá. Cám o.n các bác.

vn22781

các bác oi em có 1em doberman cái dc 2.5tháng tuổi mấy hôm nay 2 chân truóc em nó bị khuỳnh ra nhìn nhu vòng kiềng ý. Lúc ngồi thi chân run run. Em nó vẫn chạy nhảy ăn uong bt. Các bác huóng dẫn em cách sủ lý khắc phục đôi chân em nó vói ah. Em sốt ruột quá. Cám o.n các bác.
Chào bạn!.
bạn có thế làm theo cách này tìm 4 thanh que mỏng giống như que kem và ra hiệu thuốc mua băng y tế về rồi làm cái lẹp quấn thật chặt chỗ khớp 2 chân trước " Từ khưu cho đến cổ chân" trong 2 ngày...trong 2 ngày đó bạn bổ sung thêm cho bé cadium Canxi dạng nước. Cố lên bạn nhé mình thấy cách đó hiệu quả..

duongduc137

thê la bjêu hiên thkêu caxj đây pan cho no ăn cổ gà hang ngay va phaj tjêm thuốc canxi cho no nữa.pan ơ đâu ơ HN thj alo số đt mjnh 0915120679.wa nha minh cho thuôc vê tjêm cho no,cho nha minh trươc cung bj thê khuynh cong luôn sau vaj hôm mjnh tjêm h no dưng đưng rôj

nvtcuong

Hồi trước con dooberman của mình lúc 2-3 tháng tuổi cũng bị giống vậy, chân yếu lắm chạy nhảy hay bị té. Hỏi diễn đàn lúc đó không có ai rãnh chỉ hết T__T nên tự mày mò. Mình mua thuốc Canxium corbier loại dùng cho con ít ấy, cho nó uống 2 ngày uống 1 ống, khoảng 10 ống thì nghĩ 1 thời gian 10-15 ngày gì đó rồi cho uống tiếp (^_^ uống theo chỉ định bác sĩ cho thằng thằng cháu). Có xương gì thì cho nó ăn gặm (xương đùi gà thì đựng sợ gãy ra đâm lủng ruột nó). Thức ăn dạng hạt cũng cung cấp canxi trong đó nữa, có điều phải cho nó uống nước nhiều hơn chút.

Kế đến cho chạy bộ nhiều vào, nhất là buổi sáng (uống canxi , cho nó hoạt động ngoài nắng khoảng 20-30 phút để da tổng hợp vitamin D hấp thụ canxi). Sáng nào cũng chạy bộ với mình 3-5km. Giờ chân nó khỏe lắm đi offline chạy giỡn như 1 thằng điên. Chạy bộ với nhau từ nhỏ thêm lợi tới giờ mình đi đâu nó đi sát theo, ko cần dây xích gì cả.

Mình thấy chỉ cần chăm kỹ lúc nó 2 tháng tuổi đến khoảng 5-6 tháng tuổi, khi thay đủ hết răng là được. Sau đó chỉ cần 1 tuần cho uống 1 ống canxi bổ sung là đủ.

kinh nghiêm của mình, có gì anh em giúp thêm