• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác ơi giúp em với

duchaihd

Em có con chó husky được 3 tháng tuổi nhưng nó nghịch ngợm quá e đeo xích cho nó ma nó không chịu đeo xích đeo được vào thì no chỉ nằm không chịu đi theo mình.Còn thả ra thì chạy nghịch loanh quanh quá.Vậy các bác giúp em với làm thế nào để nó nghe lời mình đeo xích dắt đi dạo hả các bác

Em có con chó husky được 3 tháng tuổi nhưng nó nghịch ngợm quá e đeo xích cho nó ma nó không chịu đeo xích đeo được vào thì no chỉ nằm không chịu đi theo mình.Còn thả ra thì chạy nghịch loanh quanh quá.Vậy các bác giúp em với làm thế nào để nó nghe lời mình đeo xích dắt đi dạo hả các bác
Bạn cứ cho Em nó làm quen dần dần Bạn ah! Theo kinh nghiệm của mình với đàn cún ta của mình lúc đầu đeo xích cho tụi nó đứa thì kêu đứa thì lầm lỳ ko chịu đi mà nằm bẹp xuống. Thế là mỗi ngày mình xích cún một thời gian ngắn thôi và giờ thì tụi nó quen với việc xích nhưng xích lâu thì ko chịu, khi cần chơi tụi cún vẫn đòi thả xích ra bằng được.

phenmaleat

Active Member
không sao đâu bạn ạ, mới đầu nó không quen thôi dần dần quen sẽ lại ngoan ngay ấy mà