• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các ACE nhận xét giúp em "chân dài" này với

Mình mới được người bạn cho em "chân dài" này, được khoảng 6 tháng nhưng hơi gầy và bị rụng nhiều lông(chắc do thiếu chất vì không được chăm sóc cẩn thận), hình như nguồn gốc từ trại C32, ACE nhận xét giúp mình nhé:

em này là hơi bị đẹp đó!!!Nhưng hình như em nó hơi gầy thì phải.Bạn cố gắng bồi bổ cho em nó bụ bẫm thêm tí nữa nhé!!!:DÀ,bạn cho biết về giới tính và cân nặng của em nó đi

Cảm ơn bạn, em này là Gái, đúng là rất gầy, sờ toàn xương thui, rụng lông rất nhiều, mình chưa cân thử nhưng chắc chỉ độ 2x kg thôi.

Mực đen

Hơi mảnh mai bạn nhỉ, chắc thiếu chất thôi, còn trẻ chỉ cần ăn uống chăm sóc đầy đủ là không những chân dài mà lông cũng dài ra xinh xắn đó nha:D, mũm mĩm chút sẽ đáng yêu ghê lắm! Chúc em mau ăn chóng lớn!

Babarbian

mình nghĩ em này chỉ khoảng 1x kg thôi, cố gắng chăm sóc em nó thật tốt bạn nhé

Pico_plaza lưu ý hộ, không post quá 4 hình cho 1 bài.
Làm ơn giảm hộ dung lượng ảnh dưới 100k kích thước ảnh khoảng 800x600 là vừa.
Để giảm tải dung lượng cho diễn đàn, rất mong bạn chấp nhận lời đề nghị này.

Em của bạn là giống GSD song em hơi còi,bạn nên cho em uống thêm canxi và vitamin(loại giành cho chó,có bán rất nhiều ở đường Trường Chinh)em của bạn không phải bị rụng lông do thiếu chất đâu mà việc rụng lông là tự nhiên...Giống này còn rụng lông nhiều bạn ạ.Bạn hãy để ý quan tâm và chăm sóc chó nhiều hơn nha.À em của bạn 6 tháng rồi thi bạn nên cho em đi bộ và tập chạy nếu không chân của em sẽ có thể bị yếu
Chúc em của bạn chóng lớn...

Chào bạn nếu ko mhầm thì mình nhìn thấy em nó có 2 cục dử mắt rất to,đây là dấu hiệu của giun ,sán vậy bạn muốn chăm sóc gì đi nữa thì cũng phải tẩy giun ,sán đã .chúc bạn thành công .chó đẹp đấy bạn à.

ngoc_anh

Member
Mình thấy bạn đặt chuòng chó chưa đúng đâu. Chuồng chó đặt quay lưng ra ngõ như thế con chó sẽ không yên ổn, liên tục bị quấy nhiễu nên nó không ăn ngon, ngủ yên đâu. Nó còn xuất thân từ C32 thì thần kinh nó nhạy lắm đấy. Do đó những tiếng ồn ngoài cổng nằm phía sau lưng kích thích nó rất nhiều. Vì thế con chó gày còn là đúng rồi.
Về mặt phong thuỷ thì chẳng ai để nhà, ghế ngồi của mình tựa vào chố trống không cả. Cũng giống như mình ngồi tựa vào cái ghế không có chỗ đỡ lưng thì chắc chắn là "đổ" rồi! Bên cạnh đó con chó bị dính 2 chỗ có nước: nhìn ra trước mặt lằ bể nước và bên trái chuồng cũng là bể nước. Như thế Bạch Hổ của nó sẽ "toi" vì Thanh Long hơi "vượng".
Tốt nhất khuyên bạn thế này: để cái chuồng chó ra ngoài vườn, chỗ cái góc vườn mà bên trái nó là tường trang trí đá ý. Cho dù hơi ẩm ướt và Bạch Hổ hơi yếu nhưng mà có đá ở đó (sơn) nên Hổ cũng ổn, lại nhìn ra trước mặt bể nước thì hợp phong thuỷ hơn. Vả lại nó "tựa" vào chỗ chắc thế thì còn gì bằng.
Còn trên thực tế: con chó nhìn như thế sẽ rõ cảnh vật phía cổng và nó sẽ yên tâm hơn nếu không có nhiều biến cố xảy ra. Bạn nhìn ảnh số 1 post đầu tiên là rõ mình nói ngay.
Còn kiểm nghiệm mình nói đúng hay sai dễ lắm: cứ chuyển chuồng chó ra chỗ mình nói khoảng 1 tuần hoặc lâu hơn càng tốt sẽ thấy kết quả. Con chó sẽ béo tốt hơn đấy.
Nhớ post ảnh lên thường xuyên nhé!

em gái này của bác không phải là hơi gầy nữa mà là quá gầy luôn bác ạ, bác cố gắng chăm em nó lên cho béo tốt có lẽ trông em nó hoành tráng hơn đó bác ạ.

chó của bạn đẹp lắm,bạn tẩy jun,sán cho nó đi nhé.6 tháng thì bạn cho em nó vận động nữa,tầm này thì kiếm chiếc xe đạp cho em nó chạy heo là tốt nhất.chúc vui vẻ

To Mod Hung TY: xin tuyet doi chap hanh loi de nghi - Vi mot VP lon manh
E này mình mới bắt về nuôi được khoảng 1 tuần.
Mắt E nó đúng là có nhử, mình cứ tưởng em nó bị đau mắt - hóa ra là bị giun - mình sẽ tẩy ngay.
Về vị trí đặt chuồng chó mình sẽ về kê lại
Cám ơn cả nhà đã góp ý.

voquocbao

Member
có thể là em nó thuộc dạng lông ngắn, ko phải dạng lông dài khôgn bạn, nếu không phải thì bỏ qua cho mình nhé.

Khá được bác ạ, chỉ tội dáng người mẫu quá. Ráng chăm nó mập lên và vận động đầy đủ thì em nó sẽ lên "sắc" bác ạ. Chúc bác nuôi thành công nhá!

em không biết nhiều về GSD nhưng em thấy em này rất đẹp, nhưng gầy quá, lại có dử mắt nữa.
Chăm sóc tốt thì em nó lấy lại dáng nhanh thôi bác ạ
Chúc bác và em nó khoẻ

Bryan_lam

em này hiện giờ còn nhỏ quá nên em chưa thấy nét rõ .Nhng em e là cái chuồng này mai sau sẽ nhỏ với em nó lúc lớn :)

TrầnTrungNam

Gầy quá bạn ơi, Cho nó ăn them nhiều chất vào mình thấy có người cho ăn cả chứn vịt lộn và xương ống chân bò hầm (cái này chỉ ra quán phở là nhiều) nữa đấy, mình chưa nuôi GSD chỉ đang tìm hiểu thôi nên chưa có kinh nghiệm, nếu không đúng xin anh em thông cảm.