• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cà nhà cho mình hỏi về mèo Amazon!

ColdPlay

Mình thấy trên diễn đàn có một số bạn rao bán gọi là mèo amazon rất xinh. Mình định mua 1 bé về nuôi nhưng search trên mạng thì chẳng thấy thông tin gì về giống mèo này cả. Mọi người ai biết mèo amazon thực chất là giống mèo gì thì nói cho mình biết với nha. Thanks cả nhà nhiều [-O<[-O<

badabada

Member
mèo amazon mắt màu da cam và lông bờm ở cổ dài,dọc sống lưng lông đen và hơi cứng hơn,lớp da sau gáy rất dày. Giống mèo này mình đã và đang nuôi. Trọng lượng của mèo có thể phát triển rất lớn. Mình mua của bạn topiumiu trên diễn đàn, mới 5 tháng mà bé đã được 6kg. tính tình hiền lành, quấn chủ, thích được âu yếm. Nhìn dáng của bé rất giống hổ siberia hoặc giống con báo con. Nhìn nó khá hoang dã đúng với cái tên nhưng cũng rất hiền. Mình cũng ko rõ lắm về giống mèo này. Nhưng mình rất ấn tượng về độ phát triển cân nặng của chúng. :). Và đặc biệt giống mèo này này rất đáng yêu.

tranlevan

mình search "topiumiu" như bạn kia chỉ thì chả ra 1 thành viên nào, search trên google thì ra mỗi bài viết này =)) nhìn lại mới thấy dòng "Cấm truy cập vì vi phạm nội quy" dưới nick của bạn í =)) có lẽ nào, chỉ dạy tầm bậy bị ban nick