• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull Pháp đẹp ở Hà nội.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Bull Pháp đẹp ở Hà nội.

Gia đình anh Mathew quốc tịch Nam Phi mới nhập đôi French Bulldog từ Hoa-kỳ 5 tháng tuổi, 1 đực, 1 cái nuôi ở Hà nội.

Bạn nào quan tâm đến giống FB này mời giao lưu ở đây. Nếu có điều kiện chúng ta hẹn tới thăm gia đình anh Mathew và xem chó nhé!

BSGV

không biết địa chỉ gia đình đó ở đâu vay nhỉ
có happy khi cho giao lưu không nhỉ
khong nhìn thấy hết hình cún
ai mà đi phone cho mình qua mang harley nhà mình giao lưu với
cũng là dòng đó mà chả biết có thuần chủng không?????
neu chua chuan mong cac mem dung chem nhé

Bull Pháp đẹp ở Hà nội.

Gia đình anh Mathew quốc tịch Nam Phi mới nhập đôi French Bulldog từ Hoa-kỳ 5 tháng tuổi, 1 đực, 1 cái nuôi ở Hà nội.

Bạn nào quan tâm đến giống FB này mời giao lưu ở đây. Nếu có điều kiện chúng ta hẹn tới thăm gia đình anh Mathew và xem chó nhé!

BSGV

mình muốn tìm 1 topic toàn nguoi yêu Bull pháp mà chưa có dien đàn nào có cả
ai biêt thì chỉ cho minh duong link với nhé
mình thích bull pháp và đang nuoi 1 em đực chuẩn không cần chính
mà muon xem chó thiên hạ chả thấy ai post ảnh len
hội bull pháp ở dau nhỉ???????

Bull Pháp đẹp ở Hà nội.

BSGV

Đẹp Thật ,Tháng 11 này em về Việt Nam.Nhất định em sẽ tới thăm.Hy vọng sẽ được được giao lưu với bác.Chúc bác và Gia đình sức khoẻ và Thành đat.

Bulldong-Frankei

Chó Bulldog Pháp là loại chó kích thước nhỏ, nhưng rất khoẻ mạnh. Tai to, thẳng đứng . Mõm phẳng, hàm rất cứng và khoẻ. Mũi tẹt và hếch. Đầu hơi dẹt và nhỏ hơn so với chó Bulldog Anh. Trán tròn. Đối với chó Bulldog Pháp,Cao khoảng 30cm.Nặng khoang 9-13kg. Cơ thể cân đối. Có hình dáng giống quả lê, phần vai rông hơn phần hông. Bộ lông ngắn, mềm mại, dễ chải có mầu nâu, trắng, vện hoặc khoang đen.... Da chúng mềm mại, rất muớt. Chúng có đôi mắt tròn lồi màu sẫm và hàm dưới hơi trề ra rất hầm hố. Đuôi thẳng hoặc xoắn,Thường thì mới đẻ ra họ sẽ cắt đuôi đi
Loài chó Bulldog Pháp có tính cách rất dễ thương và biết nghe lời. Rất thích chơi đùa ,dịu dàng và rất thích gây cười cho mọi người xung quanh. Thông minh và dễ huấn luyện. Tò mò hiếu động nhưng cũng cảnh giác và nha. Dễnh nhẹn,rất dễ hoà đồng với mọi người và các súc vật nuôi khác.Rất trung thành với chủ. Nó rất thích đùa chơi với các loài chó khác. Đôi khi một vài con đực có thể hơi hung dữ, nhưng không nhiều. Giống chó này rất cần đến sự quan tâm của chủ. Chúng tương đối bướng bỉnh, nhưng mình kiên nhẫn huấn luyện thì không khó lắm. Để Huấn luyện thành công loài chó này, chú ý không được đánh đập hay nóng giận với nó. Loại chó này rất sạch sẽ, rất hiếu động như con nít. Tuy vậy chúng không sủa lung tung và gây ồn ào. Rất thân thiện vớí trẻ con.Nó có biệt tái săn chuột rất tốt và rất hiệu quả.Nếu bạn nào sống ỏ đống quê,có đươc loại chó này thì rất thú vị...
Chó Bulldog Pháp có nguồn gốc xuất sứ từ nước Anh.Nó là một phiên bản thu nhỏ của giống Bulldog Anh. Vào thập niên 60,người Pháp nhập khẩu một số chó giống này từ Anh và lai chúng với giống Terriers Pháp. Những người yêu thích chó ở Pháp rất thích vá hài lòng với loại chó mới này và đặt tên cho chúng là chó Bulldog Pháp .
PS-Nếu bạn nào có hứng thú tìm hiểu chúng ,thì vào đường link này tham khảo thêm:

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9584

Chó Bulldog Pháp là loại chó kích thước nhỏ, nhưng rất khoẻ mạnh. Tai to, thẳng đứng . Mõm phẳng, hàm rất cứng và khoẻ. Mũi tẹt và hếch. Đầu hơi dẹt và nhỏ hơn so với chó Bulldog Anh. Trán tròn. Đối với chó Bulldog Pháp,Cao khoảng 30cm.Nặng khoang 9-13kg. Cơ thể cân đối. Có hình dáng giống quả lê, phần vai rông hơn phần hông. Bộ lông ngắn, mềm mại, dễ chải có mầu nâu, trắng, vện hoặc khoang đen.... Da chúng mềm mại, rất muớt. Chúng có đôi mắt tròn lồi màu sẫm và hàm dưới hơi trề ra rất hầm hố. Đuôi thẳng hoặc xoắn,Thường thì mới đẻ ra họ sẽ cắt đuôi đi
Loài chó Bulldog Pháp có tính cách rất dễ thương và biết nghe lời. Rất thích chơi đùa ,dịu dàng và rất thích gây cười cho mọi người xung quanh. Thông minh và dễ huấn luyện. Tò mò hiếu động nhưng cũng cảnh giác và nha. Dễnh nhẹn,rất dễ hoà đồng với mọi người và các súc vật nuôi khác.Rất trung thành với chủ. Nó rất thích đùa chơi với các loài chó khác. Đôi khi một vài con đực có thể hơi hung dữ, nhưng không nhiều. Giống chó này rất cần đến sự quan tâm của chủ. Chúng tương đối bướng bỉnh, nhưng mình kiên nhẫn huấn luyện thì không khó lắm. Để Huấn luyện thành công loài chó này, chú ý không được đánh đập hay nóng giận với nó. Loại chó này rất sạch sẽ, rất hiếu động như con nít. Tuy vậy chúng không sủa lung tung và gây ồn ào. Rất thân thiện vớí trẻ con.Nó có biệt tái săn chuột rất tốt và rất hiệu quả.Nếu bạn nào sống ỏ đống quê,có đươc loại chó này thì rất thú vị...
Chó Bulldog Pháp có nguồn gốc xuất sứ từ nước Anh.Nó là một phiên bản thu nhỏ của giống Bulldog Anh. Vào thập niên 60,người Pháp nhập khẩu một số chó giống này từ Anh và lai chúng với giống Terriers Pháp. Những người yêu thích chó ở Pháp rất thích vá hài lòng với loại chó mới này và đặt tên cho chúng là chó Bulldog Pháp .
PS-Nếu bạn nào có hứng thú tìm hiểu chúng ,thì vào đường link này tham khảo thêm:

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9584
Bác minh bây giờ con nhập GSD về viêt nam không vậy?:)

Chao bạn!
Cám ơn bạn đã hỏi thăm,cũng thỉnh thoảng thôi bạn à,Minh cũng rất bận,chỉ có bạn bè nhờ Minh thì Minh mới giúp thôi.bạn đang chơi Bulldong Pháp hả, loại này cũng hay lắm đó.Nó có tài bắt chuột rất hay.Bạn có thể luyện cho nó săn chuột ,Luyện cho nó không khó đâu,kiên trì một chút là được.

Hiện tại Minh đang nuôi một GSD cái 10 tháng tuổi.Đây là hình của nó,bạn thấy có dễ thương không.Minh đang luyện cho nó một số bài đơn giản.Hiện tại nó đã biết đi lấy thư báo rồi.

Zero_Love_89

Ah không em không mê mấy loại chó nhỏ lắm em chỉ thích GSD và bây giờ em mới biết thêm về Malinois

Ah không em không mê mấy loại chó nhỏ lắm em chỉ thích GSD và bây giờ em mới biết thêm về Malinois
Mỗi loại nó có cái vẻ đẹp riêng của nó,tuỳ theo sở thích của từng ngưòi,Mình thì mê GSD,vì loại nay rất thông minh và trung thành dễ huấn luyện .

bi.ryan

Member
Bull Pháp đẹp ở Hà nội.

BSGV

chào bác ...giờ con mới được nhìn thấy đôi FB này, nghe bác kể qua mà con tò mò tìm hiểu quá (thực sự là con đam mê dòng bull, nhưng đến nay chưa đủ điều kiện) ...nhưng tiếc là bull đẹp nhưng lại k thể nhân giống...tiếc thật ...

con cũng chuẩn bị bắt 1 nàng bull về góp mặt trong topic này ...sẽ còn phải làm phiền bác nhiều ạ ^^ ...
con cảm ơn, con chào bác !

tom992010

Member
bác cho e hỏi có bán ko ạ,e cng muốn mua 1 e về nuôi nếu bán bác nt vao so nay cho e nhe 0905268886