• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bobo ( hay còn gọi là Kibo) :P

lechan

Member
Nuôi mèo nhiều, nhưng cũng bị mất mèo nhiều. Có nhiều lúc tớ chả dám nuôi vì mỗi khi có đứa nào ra đi thì lòng đau lắm.

Nhưng nhóc này là quà được tặng, nuôi được 1 thời gian rồi ạ, và vì Bobo ( nhà tớ toàn kêu là Kibo:D) mà lòng tham nuôi mèo lại trỗi dậy.... tự hứa với bản thân sẽ mang bạn bè về nhà với Bobo cho nó đỡ buồn.:love struck:

Em nó đây nhé, tên là Bobo (biệt danh Kibo) nhưng toàn gọi là Bo cho nhanh. Tính tình : Ngu, xinh, yêu, ngoan ( tự chơi một mình), biết múa cột và liếm cột ( cột =chân tớ, màn biểu diễn xảy ra khi em nó thấy đến bữa ăn):blusshing:.

Tớ buộc cho nó cái ribbon thay cho dây cổ tạm thời nhưng chơi 1 lúc tự tháo rồi, nhưng tớ cũng có 15' tự sướng với em no+ribbon rồi :)

thấy xinh kinh, mèo nào tớ nuôi cũng thấy xinh,...tình yêu lấn át lý trí :love struck::D=))

công nhận có nơ trông nữ tính hơn, mấy cái sau ngố quá...

bé mèo dễ thương quá, lời giới thiệu của bạn cũng rất hay nữa. mình thích màu lông của bé hoặc máy ảnh của bạn chụp quá đẹp hihi

sunmi

Member
màu lông đẹp quá lechan ơi! em được mấy tháng tuổi rồi?

nh0kkUn

Member
Nhìn bé đẹp quá bạn ơi, màu lông đẹp ghê :love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

ShmilyCat

Công nhận lông đẹp ghê :x ảnh đầu nhìn bt,nhiìn 2 ảnh sau rõ màu lông, thích :x

lechan

Member
^^ hôm nay mới vào diễn đàn, thấy mọi người yêu bobo của tớ mà tớ phổng mũi.
@Chim chích bông: hì, tớ không biết chụp ảnh gì đâu, cầm máy chộp được pô nào thì bấm thôi. Máy nhà tớ nà em Canon 10 chấm, chụp tớ nổi hết mụn cám :D
Mấy kiểu này thì có kiểu thứ 2,3 tớ tạo dáng cho em nó, cụ tỷ là lúc em nó ngủ ( nằm ngay trên bàn uống nước nhà tớ, ngay trước cảnh nhà tớ đang ngôi đấy ra đấy ==> cộng thêm tính láo toét và ngây thơ cụ cho em nó vậy :D) - tớ nhét cái bút chì rồi đến máy di động, ngủ vô tư. Mèo nhà tớ ngủ như heo, con nào nuôi cũng thế :)) chắc giống tớ.

@Sunmi: cảm ơn bạn nhé^^ tớ mới nuôi nhóc này từ hôm 2-9 thôi, đứa tặng bảo 2 tháng nhưng nhìn mặt già khú như nó thì tớ đoán phải được 3 tháng. À, em này được rước về từ mấy cửa hàng bán thú nuôi ở Trường CHinh, tuy có kiểm dịch đàng hoàng nhưng vẫn hơi lo, phải cho đi tiêm khi có đợt.

@mọi người: tớ cũng công nhận là lông em nó đẹp , tội là không có xù thôi vì tớ mê mèo xù lông đen trắng phối kết hợp, em nó có vằn như hổ ấy, bụng cũng vằn đều rất đẹp chứ không trắng phớ hoàn toàn. Mỗi tội nhóc này con gái, ngủ ít khi chổng 4 vó khoe bụng như thạch sùng chết( he he) nên chộp ảnh em nó lả lơi cũng hơi khó. Mà màu lông ảnh 1 là thật nhất đấy( nhạt hơn màu thật), 2 ảnh sau tớ chụp có flash nên lông nó đậm hơn chút.

*Quyết tâm bảo vệ em nó trước bọn trộm mèo nhẫn tâm tới cùng*

@Cat: uầy, tớ lại thích mỗi tấm đầu nhất đấy, nhìn nó ngu ngu yêu yêu, nói chung là ngây ngây thơ thơ không chịu được. Thỉnh thoảng tớ sẽ update thêm ảnh em nó . Mọi người cùng lại share ảnh cho vui :)

lechan

Member
Hôm nay tớ lại lọ mọ xách máy ảnh ra chụp mèo. Chèm chẹp, đi cả ngày về nhà thấy cái mặt ngu ngu của nó mà không đừng được :). Hôm qua em nó rất là náo, dám đi bậy lên chăn của tớ ( mẹ ơi~~~)... chỉ vào bảo "đống gì đây?" mặt em nó rất nà ngây thơ ngoan ngoãn ý bảo "em hông biết".... tớ tức ghê lắm, nhéo cho mấy phát ( he he) mặt vẫn rất nà nhơn nhơn.... Bo nhà tớ biết đi vệ sinh lắm, toàn nhảy vào chậu xỉ giải quyết nhưng chả hiểu thế nào mà tối qua buồn tình lại tâm sự ngay trên chăn của chị:((.... kỷ niệm cái sự láo toét này của nó, lại gửi thêm mấy tấm hình cho mọi người xem chơi~~~ tớ chá shop shiếc gì, nên nhìn có chỗ tối thui ấy.

Này thì ưỡn người, vừa ngủ dậy đấy ạ. Ghế là ghế nằm của ông nhưng vẫn chiếm dụng như thường

Hôm nay chụp flash mà không nhắm mắt, ngoẹo đầu ngoẹo cổ trông rất chi 'ku-te' nhưng tớ tự nhắc phải cẩn thận với cái sự ku-te này của em nó ( ví dụ kinh điển là trên kia )

Khoe ảnh em nằm 'hở bụng' , thích lông trên bụng em nó, có vằn chứ không trắng phớ. Em nó đang nằm thư giãn dưới sàn phòng ăn chờ được măm-măm ( mỗi lúc này là dễ bảo, thi thoảng thích xem em nó múa cột thì cứ nhằm giờ này :D)

Nốt ảnh ngây thơ của em nó, bạo dạn gớm , nhìn đèn mà không nhắm mắt, chả bù chị chó bẹc giê thấy tớ xách máy ảnh là chạy mất dép :))

chjpbong

Member
ôi trời ơi xinh kinh....yêu đừng hỏi....những giây phút tự sướng siêu tự nhiên

lechan

Member
hì,tớ thấy nó điệu chảy nước "D. Con nhóc nhà tớ không thích ôm ấp nên nhiều khi muốn âu yếm chút cũng không được, mèo gì mà không thèm ăn cá, chỉ thích ăn gan lợn.... :)).... dạo này ngủ nhiều lắm nên chưa có hứng xách máy ảnh ra chụp trộm em nó :)

Uầy, Kibo xinh thế, yêu thế, giống y như mèo Khoai ý. Mèo Khoai cũng màu như thế này, nghịch như thế này, nhưng mà trông đáng ghét lắm :))

lechan

Member
Ừ nhỉ^^ hồi đầu lên diễn đàn tớ cũng thấy ngạc nhiên vì nhiều ku cậu có lông giống Bo nhà tớ quá, :D...tớ thích nhất lông ở bụng của mấy nhóc này, nó cứ vằn vằn trông hay ơi là hay nhé :)

Mèo Khoai của bạn chắc nhỏ nhít hơn Bo nhà tớ, vì trông cái mẹt vẫn còn ngoan hiền lắm cơ...Bo chưa già nhưng sắp hóa cáo roài :))

ừ, Khoai còn bé mà, chưa đầy 1 tháng luôn đó, mắt mới mở còn chưa kịp đổi lại màu kia kìa. em này xinh, tớ thích lông vằn hổ của em nó, trông oai lắm cơ. con bé bây giờ còn ngây thơ lắm, dưng mờ bạn yên tâm, mấy tháng nó là nó sẽ "theo chân" em Kibo nhà bạn thôi :))

lechan

Member
Cảm ơn bạn nhé, nhưng dạo này cô nàng biếng ăn lắm nên cứ gầy gầy...tớ mát tay nuôimèo toàn béo mà giờ em ấy mỏng người quá nên đang lo. Vì đang bị xấu nên chưa up ảnh của em ấy, mọi người chờ mấy hôm nữa tớ có cảm hứng thì tớ chụp rồi chia sẻ nhé :)

lechan

Member
Hôm nay nghỉ ở nhà, tâm trạng rất tốt, vì vậy lại tý toáy cầm máyảnh "bắn" mèo vài phát. Được thể trời như chiều lòng người ( là em đây), cho bobo có những hành động thật dễ thương và ngố tàu lắm ấy. Cả ngày ngắm cô nàng cũng không tháy chán, hiện tượng này có thể gọi là "bấn" trẻ con không ấy nhỉ, chỉ biết bobo trông rất xinh xẻo và nhìn chỉ muốn bóp bóp cái đầu nhỏ như trái cam của nhóc :)) ( còn có em chó Béc Giê nhưng em ấy ngại chụp ảnh nên tớ chỉ có thể bê hình mèo nhà tớ vậy).

Nói trước với cả nhà ảnh tớ chụp lúc đang...dọn nhà nên nhà cửa rất bẩn :))...ôi dô hầy :D
1. Ảnh chụp sáng nay, để cái chổi ở dưới sân phơi cho khô, nhóc nhìn thấy kiều gì cũng ra món đồ chơi để nhá cho đỡ ngứa răng. Nằm dưới xe máy tránh nắng, vừa kêu "Bo ơi" đã ngóc cái đầu lên rồi, rõ là thích chụp ảnh :D

2. Ngóc lên lần nữa cái coi Bobo :)

3.Đã bị tịch thu chổi để quét nhà, đành nằm phơi nắng vậy, chèm chẹp..mắt lim dim thấy ghét quá :X

4. Chị đang rửa rau, nhóc cũng tò mò láu táu ra xem, mà xem là phụ, nghịch là chính, tiếc không chộp được lúc cô nàng cho cả 2 chân vào chậu ( eo ơi bẩn !!) để vớt cọng rau....nghĩ ra mình ăn uống mất vệ sinh quá, cho mèo rủa rau cùng mà cái chân nó thì...í ẹ...... ( trông cái mặt chăm chú ngố không chịu được, nhưng vẫn xinh, ehehehe)

5.Thêm ảnh ngắm rau này, chả hiểu có nhìn thấy con vi khuẩn nào không mà nhìn chăm chú thế chứ lị

6. Đố cả nhà đây là con gì??

7. Dạ, cá chép ạ. Còn sống đang vẫy vẫy vẫy đuôi trong chậu. Em này cũng không thoát khỏi tầm tò mò như em rau cải ban nãy của Bobo. Ehèm, nhóc ơi, ngắm thôi nhá, đừng cho chân vào tát cá thì cá chết đấy~~~ cá không tươi mẹ không làm rồi phần tý chút cho nhóc đâu ( nói vậy chứ vẫn thò cả 2 tay như thường, phải tội chưa nhoài cả người vào thôi, con cá chép mồm to - may mà nó chưa đớp 1 tay của Bobo không lại kêu eo éo:)) )

8.Đã chuyển máy quay vào trong nhà, cụ tỉ là phòng bếp ( dạ, rất bẩn do đang dọn, cả nhà thông cảm), tớ đang chuẩn bị nấu cơm ạ, đúng giờ thì em ấy lonton theo tớ thôi, và từ đây bắt đầu màn biểu diễn của em ấy.

9.Màn 1 : nép người yểu điệu thục nữ vào chân chị , bắt đầu cào cào chân ( nhột lắm ạ) và meo meo ( khỉ cái là Bobo kêu nhỏ lắm, nên nghe thế nào cũng thấy rất điệu)

10. Màn 2 :Khi bước 1 không thành công, thảm thiết kêu gào, mắt trợn trừng ( chứ không lim dim như trước), tay chân cào loạn xạ...may tớ mặc quần bò nên chả cảm thấy gì ngoài bị nhột... he he he

11. Màn 3 : Không được !!! Tình hình là "địch" có vẻ không xiêu lòng, làm "phát" nữa coi sao đặng!!!!! O___o....oh my gosh~~~
Bobo: chị ơi, cho đi mà ~~~ cho đi mà ~~~ xin tý whiskat thôi mà ~~~~

12. Tình hìnhlà khổ nhục kế bao giờ cũng thành công!!!! một bát whiscas đầy nhóc và cô nàng giải quyết trong chốp mắt

13. Ăn xong, èo, vẫn đói nên đành mót sọt rác, kinh quá, mắng bao nhiêu lần mà không nghe... cái bệnh này trị đến bao giờ????

14. Đã xong!! nằm nghỉ phát đã

15. Bonus thêm phát nghỉ dưỡng sức cái nào :D.... mặt ghét thế

Phù, mệt quá....thế đã nhé

Bobo nhìn rất yêu. :* Lechan kể chuyện cũng rất có duyên :) nhưng cháu nên đậy thùng rác của nhà lại hoặc thay thùng rác có nắp, không nên cho mèo bới thùng rác.

lechan

Member
Cám ơn bà mèo già nhé, vì nhà cháu có sân nên nhiều khi không để ý mà quên đậy thùng rác nên nhóc mèo tò mò lắm ạ. Ăn thì chả bao giờ đâu, nó sạch lắm, nhưng cái tính nghịch ngợm thì chả bao gìơ chừa. Hômnay cháu vừa cân thử, cô nàng được 1.6kg, dạo này mập mạp lên chút rồi^^, ở nhà cháu gần 2 tháng lên được hơn 5 lạng, thế cũng là một cố gắng ấy nhỉ :D

lechan

Member
Đã lâu lâu không update thông tin Bobo. Dạo này ảnh chụp vẫn nhiều nhưng không có tâm trạng up :(
Xin thông báo cả nhà, Bobo nhà Lechan đã nhớn... mấy hôm nay đâm ra thơ thẩn, kêu gào ầm ĩ nghe não cả lòng... sau Tết tớ định tìm một đức lang quân cho em nó làm dâu. ( chắc là cho Bobo đi ở mấy ngày ạ)... bạn nào có em mèo zai trẻ, khoẻ , vui vẻ ( he he) thì cho Bobo làm quen nhé...

Up 2 cái ảnh Bobo chơi, dạo này trông chán đời lắm, nên Lechan chả muốn show với mọi người :<

Rất hay nằm trên: quần, áo , sách, báo, chăn, màn... tất cả những thứ có thể đặt mông được, bao gồm trong lòng bố tớ nữa.. hơ hơ hơ
Trời lạnh rất thích rúc chăn, giờ nóng rồi nên xin mãi không cho ôm, kiêu lắm cơ

Doãi người trên giường... Lechan tự mừng thầm :may con này không lông xù, không rụng lông... nếu không chắc lechan hắt mũi dài dài :D