• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu nổi mụn ở mũi và bị nôn ói

tuana41

Member
mình cò một con bị nổi mụn ở mũi bóc ra thấy có nước và mủ k biết bị sao mình đã bôi thuốc sát trùng ai biết chỉ giúp nhé, còn một con thì lười ăn quá có khi ăn vào lại ói ra, trên người cũng có vài nốt mụn khô như kiểu bị đậu không biết phải không mong anh em chỉ giùm gấp

seal203

Member
mình cò một con bị nổi mụn ở mũi bóc ra thấy có nước và mủ k biết bị sao mình đã bôi thuốc sát trùng ai biết chỉ giúp nhé, còn một con thì lười ăn quá có khi ăn vào lại ói ra, trên người cũng có vài nốt mụn khô như kiểu bị đậu không biết phải không mong anh em chỉ giùm gấp
Con thứ nhất có thể là nổi trái, bạn chịu khó chụp hình lên mọi người xem thử.
Con thứ hai chim bạn có vấn đề về giun sán, ra tiệm thú ý mua thuốc sổ giun cho nguyên bầy uống luôn đi bạn.
Đây chỉ là nhận định hi vọng anh em khác có kinh nghiệm chia sẻ kinh nghiệm.

tuana41

Member
Chim ăn rất ít nếu ăn nhiều sau đó uống nước vào là ói ra, mấy bữa nay lười ăn mình đang cho uống thuốc bạch hầu và toi thương hàn. Đi phân lỏng nhưng không xanh.