• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bồ câu ko chịu ăn

last stand

bồ câu của mình dạo này kì lắm, đưa cái gì cho ăn cũng chỉ ngậm ở mỏ sau đó cắn 1 cái, đồ ăn văng đi chỗ khác, nhiều lần như vậy. Mình đã thử nhiều loại hạt như lúa, đậu, cám nhưng cũng gặp trường hợp trên, thậm chí mình đã thử mớm cho nó ăn thức ăn nhão cũng không được. Hiện giờ thì bồ câu mình ăn rất ít chủ yếu là uống nước, diều xẹp, mấy bạn biết đây là bệnh gì ko?
(phân bồ câu lúc trước màu trắng xanh nay đã đỡ)

nglong

Member
Em nó nhịn mấy hôm rồi Bác
Trước mắt theo cá nhân em bác nên hòa cám ra rồi bơm cho em nó, em nó vẫn uống nước thì có thể nhồi bằng đậu, ngô ngâm nước cho mềm cũng OK, khi nhồi đút thêm cho nhánh tỏi với vài viên B1

Hao Q5

Member
Như lần trước! Mình nói là chim của bạn bị bệnh bạch hầu rồi, nhưng bạn lại kg chịu tin! Bệnh bạch hầu thường hay lây lan.

last stand

chim của mình khỏe rồi, cám ơn mấy bạn nhìu, mình ra mấy tiệm thuốc nói bịnh xong rồi người ta đưa cho 1 bịch thuốc trị phân xanh, uống 2 ngày là chim hết bịnh. :D :D :D

last stand

hello lại là mình đây
chim của mình lại bị phân xanh trắng, không chịu ăn nữa, bay yếu và ít hoạt động. Mình đã cho uống thuốc trị phân xanh Coli - Norgent đã 4 ngày liên tục, vệ sinh chuồng trại và máng ăn uống nhưng bệnh vẫn ko thuyên giảm. bây giờ chim của mình chỉ còn ra phân trắng thôi, chắc tại ko ăn nguyên ngày nay, mình đã thử mớm cho chim ăn nhưng ko được, mong các Pro cứu giùm, mình hết cách rồi.