• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bồ câu kiểng bỏ ăn

Hiện căn cứ em đang có em banh (1 lông) 10 ngày nay đang bị bệnh gì không biết, cứ bỏ ăn và ngày càng ốm. lúc đầu nó bị đau mắt, em dùng thuốc nhỏ mắt "dexacol" nhỏ vào mắt được 2 hôm thì em nó không còn đau mắt nữa mà chuyển sang có đẹn trong miệng, nó bỏ ăn và em cho uống "dorogyne" được 3 ngày thì không còn đẹn nữa nhưng nó vẫn không chịu ăn & đi phân xanh. em có chích thuốc bio-b-complex bồi bổ cho nó nhưng cũng chẳng si nhê. hic !!! anh nào biết em nó bị gì xin giúp đỡ chỉ cho cách chữa cho em nó với. bây giờ nhìn nó bỏ ăn em phải đút từng hột cám vào miệng nó thấy tội nghiệp quá. hic....mong các anh có kinh nghiệm giúp đỡ em !!! tks các anh nhiều !!!
:(( :(( :(( :(( :((

phutcl83

hjhj , mình cũng ko rành lắm, mình cũng nuôi chơi vài cặp, mỗi lúc chim bệnh khi uống kháng sinh mình hay cho uống kèm men vi sinh để hỗ trợ tiêu hóa thấy cũng hiệu quả lắm, bạn thử xem sao . chúc chim mau khỏe hjhh;;)

đã xác định là bệnh phó thương hàn và đã chữa trị hỏi hẳn cho em nó !!! ts các anh đã chỉ dẫn giúp đỡ !!!

BCviet

Member
đã xác định là bệnh phó thương hàn và đã chữa trị hỏi hẳn cho em nó !!! ts các anh đã chỉ dẫn giúp đỡ !!!
a dung thuoc j tri pho thuong han, xin noi ten thuoc cho ae hoc cach tri beh rut kn di a