• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu khò khè, đi phân lỏng màu xanh, ăn ít, ít hoạt động

luonglotus

Chào các bác,

Mình có 1 con Thái, không biết chim bị gì mà thở nghe tiếng khò khè, (nghe như đàm trong miệng), ăn ít, đi phân lỏng có màu xanh, mỏ và mắt hoàn toàn khô ráo (không chảy mũi).

Các bác kinh nghiệm có thể chỉ cho e biết là chim đang bị gì và cách chữa trị như thế nào?

Cám ơn các bác.

darklord900

Member
Đi ra ngoài chỗ Nguyễn Thị Nhỏ, nói tình trạng cho bà chủ cửa hàng và bả sẽ kết luận là bị phân xanh, lúc đó bả sẽ bán cho bạn 1 gói trị phân xanh pha vào nước rồi cho nó uốn. Thân!!!

lucnt65

Member
Chào các bác,

Mình có 1 con Thái, không biết chim bị gì mà thở nghe tiếng khò khè, (nghe như đàm trong miệng), ăn ít, đi phân lỏng có màu xanh, mỏ và mắt hoàn toàn khô ráo (không chảy mũi).

Các bác kinh nghiệm có thể chỉ cho e biết là chim đang bị gì và cách chữa trị như thế nào?

Cám ơn các bác.
Theo mình biết, chim có thể bị viêm đưòng hô gấp, thờ khò khè, hay khẹc khẹc
Mua thuốc đặc trị hen gà, khẹc vịt ở tiện thú ý Nhẫn MG200, gói màu vàng cho uống + tetacilin 1/2 viên/lần là ok

luonglotus

Cám ơn các bác đã chỉ giáo

Theo mình biết, chim có thể bị viêm đưòng hô gấp, thờ khò khè, hay khẹc khẹc
Mua thuốc đặc trị hen gà, khẹc vịt ở tiện thú ý Nhẫn MG200, gói màu vàng cho uống + tetacilin 1/2 viên/lần là ok
Bác có thể cho mình hỏi địa chỉ cùa tiệm thú y Nhẫn ở đâu không, liều lượng sử dụng cùa gói MG200 là như thế nào

Thân.

lucnt65

Member
Cám ơn các bác đã chỉ giáo

Bác có thể cho mình hỏi địa chỉ cùa tiệm thú y Nhẫn ở đâu không, liều lượng sử dụng cùa gói MG200 là như thế nào

Thân.
Nhãn hiệu chứ không phải nhẫn
Nếu ở Hà Nội bạn ra đường Trường Chinh
Hoặc bạn có thể qua nhà mình ở Xuân Đỉnh
đây là mẫu thuốc

Hao Q5

Member
luonglotus oi!
Qua tui cầm theo ống chích 1 ml, tui sẽ cho luonglotus 1 ống thuốc về tiêm đảo bảo là hiệu quả!
Thân chào!

hung@thinh

anh hào q5 ơi nếu có thể... anh cho tên thuốc luôn đi để anh em tự mua, khỏi phiền anh. Tại chim em hiện giờ cũng bị như vậy. Thank

luonglotus

Thanks các bác nhiệt tình chỉ dẫn, 2 hôm trước thằng em của e cho em nó uống thuốc nhỏ trực tiếp mua ngoài Nguyễn Thị Nhỏ, cũng không biết thuốc gì (vì thằng em xé mất cái bao bì). tình hình đến nay thì ko thấy khò khè, nhưng em nó vẫn đang ăn rất ít, giờ e phải làm gì cho e nó ăn lại vậy các bác. giờ em không dám đổi thuốc vì sợ bị sốc thuốc.

xin các bác chỉ cho em.

cai thuốc nhỏ đó là EFL a nhỏ theo liều lượng thế nào để nó hết khò khè vậy?
nhờ a Hào q5 chỉ thuốc cho a e chữa cho tiện

water88

Member
chim bồ câu của mình cũng bị bệnh như chim của bạn đó.Không biết sao chữa nữa.Mình đang nghĩ nó bị bệnh thương hàn.Chai thuốc E F L minh2 có mua,nhưng không biết dùng ra sao:(

water88

Member
Hồi sáng mình đi tìm chỉ ra 1 tiệm 43 Nguyễn Thị Nhỏ ko biết có phải là tiệm chị Yến không ?Chỉ bán cho mình thuốc vime C.T.C và chai ELF.