• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bồ câu bị nổi ké trong miệng !!!!

nhocsport

Member
nhà e có 1 con chim con được 15 ngày tuổi nay bi nổi ké trong miệng nhưng e đã cho uống thuốc trị bạch hầu không biết có đúng không,có a e nào biết thì xin chỉ dùm.thanks

trantantai

Active Member
nhà e có 1 con chim con được 15 ngày tuổi nay bi nổi ké trong miệng nhưng e đã cho uống thuốc trị bạch hầu không biết có đúng không,có a e nào biết thì xin chỉ dùm.thanks
Đúng là bạch hầu thì ok, bạn lấy bông tăm khẩy ké ra cho uống 1 viên Dorogyne là hết liền hà bạn, mình chữa nhiều em như thế rồi. Nhìn thấy chim khạc ra nước rãi là triệu chứng của nó đó.:) Chúc chim mau khỏi để đi với mọi người nhe.

hoang80

Member
thuốc dorogyne bán ngoài tiệm thuốc tây phải không a.tài?
Những thuốc này mua ở tiệm thuốc tây đó bạn, chim nhỏ chắc cho uống mỗi lần nửa viên, mỗi ngày 2 lần.

Cũng có cao thủ cho uống thuốc nấm ngoài da, mình chưa thử qua loại thuốc này, nên không biết thế nào.

nhocsport

Member
cảm ơn hoang80 hồi nãy mình lỡ cho uống 1 viên luôn rồi chắc không sao đâu ha.

trantantai

Active Member
Nguyên viên cho mau hết, nhưng lần sau chim con thì bẻ đôi cho uống 2 lần nhé

nhocsport

Member
Nguyên viên cho mau hết, nhưng lần sau chim con thì bẻ đôi cho uống 2 lần nhé
sao hôm qua e cho uống như a nói nhưng tới hôm nay vẫn thấy trong họng nhớt nhớt vậy a,hôm qua e cạy ké ra nhưng hôm nay cổ họng của nó lại bị sưng vậy có nghiêm trọng lắm không a?mình có cần cho uống thêm thuốc gì nữa không?