• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bố non của tèo ( Nepolitan Mastiff)

HENRYTEO

Thấy bác KYcaugo đem bố già Italia lên làm tèo tôi củng ráng đi kiếm 1 em , em nầy được 8 tuần, mắt xanh, lông mầu đất nên đặt tên là Tenchi ( tên Nhật nghĩa là trời & đất).:-bd
:-

Thanh_arch

Member
Đẹp quá đẹp quá....................................................................

Khủng long

Active Member
Trời đất ơi !!!sao đẹp quá thế...giống này lớn lên chắc bự con lắm hả bác ? mình chẳng rành về các giống chó . Chỉ thấy Trời đất nhà bác đẹp và dễ thương thôi:D:D:D

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
chó nhà bác đẹp ghê.... khi nào đẻ nhớ PM ae 1 tiếng nnha ... thân

Chú chó nhỏ này đẹp quá tương lai hàng khủng đây ,kìa con nhà bác Kỳ ra nhận đệ tử đi.

Manonero

Member
sao nhìn giống Bull Mastiff hơn Nepolitan Mastiff vậy bác Tèo ơi.....
Bác nhìn sao mà ra Bull Mastiff vậy bác....hiz hiz.

To bác Tèo : Quả nhà cho Tenchi hoành tráng quá..mà tính tình thằng ku này ra sao bác Tèo, ít khi thấy bác nhắc đến tính tình em nó, chỉ thấy đưa ảnh thôi. Thằng này nó có du côn và thèm thịt như con nhà bác Kỳ ko bác Tèo ơi:sick:

HENRYTEO

em này hiền lắm, bị mẩy con chó nhỏ đuổi chạy vòng vòng, rất thích trẻ em, mấy đứa bé hàng xóm hay qua ôm cổ và đòi leo lên lưng ngồi. Thật sự thì bọn Mỹ nó thấy chó to nó cũng sợ lắm, nhưng nhờ mình đem nó ra ngoài chơi hoài để tập cho nó thân thiện với mọi người, người Mỹ họ thích thú vật nên con chó nào hiền họ rất thích . Kén ăn ,lúc trước cũng hay cho nó ăn thịt gà luột, cho nên dĩ nhiên là thích thịt rồi, thích đồ ăn vặt, vừa thấy cầm đồ ăn vặt ra là ngồi xuống đợi liền.

DavidHHH

Member
Bác nhìn sao mà ra Bull Mastiff vậy bác....hiz hiz.

To bác Tèo : Quả nhà cho Tenchi hoành tráng quá..mà tính tình thằng ku này ra sao bác Tèo, ít khi thấy bác nhắc đến tính tình em nó, chỉ thấy đưa ảnh thôi. Thằng này nó có du côn và thèm thịt như con nhà bác Kỳ ko bác Tèo ơi:sick:
Con này nhìn cái cổ dề đã thấy là bớt du côn hơn con Peter nhà bác Cả rồi. Bác Cả phải thửa quả xích voi cho nó mà. :))

Thuy_nguyen

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội
E nghĩ con này chắc ăn vặt cũng hết con gà! Kô hiểu nó ăn thật thì tn nữa?

monowar

Member
đẹp quá các bác nhỉ......Em này lớn lên thì nhiều em xin chết lắm đây...chúc mừng bác có 1 em cún đẹp

linhaka

ui trơì, em lớn lên sao phát tướng quá vâỵ.nhìn cái villa em ở cũng hoành tráng quá chừng. bác chủ up thêm vài hình nưã cho anh em ngắm vơí nhé

HENRYTEO

hôm nay chụp vài tấm hình mới của Tenchi, em nó được 2 tuổi, cân nặng 63 kg. Vẫn còn phá lắm, biết giận dỗi, nhõng nhẽo, giống chó này thì cứng đầu...Tenchi thì rất hiền, thân thiện với mọi người và thú vật xung quanh.

hoan_nc

Member
Tienchi đẹp quá Bác ơi quả thật là tuyệt vời, đã được 2 tuổi rồi àh Bác nhanh nhỉ, chúc mừng Bác nhé.