• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bố Ngao tạng mẹ Phú Quốc và đàn con đây các bác

Status
Không mở trả lời sau này.

letientho

nếu được vậy thì tốt quá nhưng mà lúc còn bé minh đã hứa cho anh em hết chỉ còn giữ lại một con nên bây giờ mới khó thế này.

Thanhmk

Member
Bố mẹ của đàn chó này nếu tra phả hệ sẽ có mầu lông xám, thường mầu lông chó hay giống bố ( Mầu chứ không phải kiểu). theo mình đàn con lai này sẽ rất khoẻ mạnh, sức sống tốt, nhưng chọn con nào để nuôi thì còn phụ thuộc vào mục đích của bác letientho, nếu chỉ cần 1 chú để nuôi một đời này thì bác nên chọn con nào ngoại hình thể hiện được đặc trưng của cả 2 giống, nếu là cái tôi giữ con xoáy kiếm đầu đand, nếu đực tôi giữ con xám bạc to. Còn nếu bác định nuôi vì mục đích chọn giống bác đặt tiêu chí, giữ lại cả đàn nôi ít nhất đến 6 tháng tuổi, để chọn lọc, đánh giá và quan trọng bác phải cho ra đời tiếp theo đàn Phú Quốc lai thần khuyển nữa. Chúc bác vui vẻ

chẹp chẹp! em thích nhất là em xám, trông em nó đẹp thật,ma sao bố ngao tạng trông không to con lắm bác nhỉ

letientho

mình nuôi với mục đích chơi thôi không để nhân giống đâu và toàn con đực cả,và lần sau chắc là không có nữa vì mình bán Ngao Tạng rồi.
Xin lỗi mấy bạn nhắn tin cho mình vì mình nhắn lại mấy lần không được đàn con Quốc Tạng này mình cho anh em hết rồi mình chỉ còn được chọn 1 con nên mới phải hỏi ý kiến anh em thế này đây.

Xin phép các bác em khoá topic. Các bác vui lòng chờ thông tin mới của đàn chó con có bố là ngao Tạng mẹ phú quốc ở 1 topic khác. Thân

Status
Không mở trả lời sau này.