• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bố Em Là Ai????

alaska_f1

Mẹ em là alaska thuần chủng mà nhìn mặt em thì mất quá nhiều nét alaska rồi. Xin mấy bác trên VIETPET phân tích dùm xem em bị lai bởi giống chó nào.:wall:

Karol

Member
theo khả năng phân tích non nớt của e, con này là Alasbergie.... >"<

em này bác mua bị nói là Alaska à nếu thế thì chia buồn cùng bác em nghĩ ko thuần đâu ạ, chưa được 50% nữa là :(

hihi!theo đánh giá chuyên môn của em muốn biết bố em nó là ai thì phải hỏi mẹ của em nó xem ngày xửa ngày xưa mẹ nó đi đâu,:eek:h go on:

Karol

Member
đi vòng vòng quanh xóm xem có con chó đực nào ko là biết ngay.

Mà chó ta thì ko leo lên nổi Alaska đâu á! Chỉ có thể là Ala-bẹc

b4m4_b0y

Member
theo em chả phải đâu xa 1 trong 2 bố mẹ là husky lai với GSD ... Nhưng do đẻ ở Việt Nam nên hơi chiếm 20 % là made in vietnam ( Chó ta ) .... :D

alaska_f1

thanks mọi người! Em cũng nghĩ chỉ có con bẹc mới có thể là tác giả của tác phẩm này thôi...

^^ Chú cún xinh quá! Các cụ xưa có câu " chó giống cha gà giống mẹ", Nên theo mình nghĩ thì bố của cún là một chú alaska lai bạn à. Mẹ cún là alaska thuần chủng vậy bé này có lẽ mang 70% máu alaska rùi :-bd

Ngôn ngữ @, thành viên lưu ý.

lala789

Member
toàn đặc điểm của becgie và alaskan.Mõm dài,răng thẳng,..Nói chung em nó thuộc nòi Alasbec rồi.
(kinh nghiệm mình hơi ít,sai thì mong mọi người thông cảm)

zaimz

Member
Cái ảnh thứ 3 mà nhìn rõ cô chủ hơn thì mới biết được :p
Nói đùa chứ, bé này không phải lai Béc đâu, chắc lai chó ta, dòng tai cụp ý ^^

lala789

Member
ồ,chó ta hay GSD lúc còn non tai đều hơi cụp bạn ạ.Lớn lên khoảng được vài tháng gì đó mình không rõ thì tai mới dựng hẳn lên.Có thể là chó ta đấy,nhưng hơi ít khả năng.Lý do như bạn Karol nói ấy.

lala789

Member
Có thể chó mẹ bị lai,nhưng phần lớn là gien chó bố trội hơn bạn ạ.Mình nghĩ bạn chủ topic nên post ảnh chó mẹ để các bạn có thể đoán xem,có khi còn xác định được chó mẹ có thuần không nữa.

Gaub0ng_depzaj

đúng nhìn ảnh thì em đoán chó mẹ kp phải là alaska thuần 100 % đc nhìn đã mất đi nhiều nét quá
vs lại nếu là lai của alaska với bec thì sao trông nó to như đingo lùn thế kia :-<