• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bọn TRộm Mèo, Mọi người hãy cảnh giác, Bàn cách ngăn chặn

Tiết kiêm nước và nhu cầu cảnh quan

• thật tiện lợi khi vắng nhà mà không lo cây thiếu nước và phân bón

Votes: 0 0.0%
  • hệ thông sử dụng pin đảm bảo an toàn về chống giật

Votes: 1 100.0%
  • giá pin rẻ mà lại xài được 12 tháng, 16k/pc

• nhìn thật là đẹp khỏi phải kéo ông qua lại làm mất đi thẩm mỹ

• Total voters
    1

bila_92

Member
oánh chết đi :( ngày xưa nhà e toàn bị câu thôi :(( cứ 2 thág là bị câu :( buồn lắm y hx

Vipz.14

Member
Nhiều lúc mình nghĩ mình mà gặp đứa trộm chó mèo thì chắc mình sẽ giết chết nó, phanh thây ra phơi trên cột cờ. Nhưng mà nghĩ lại thì chắc một mình mình làm cái trò đấy không nổi, có khi bị nấu cao trước =.= Với lại nói vậy chứ việc lấy oán trả oán thì cũng không hay đâu. Nó làm con người ta mụ mị, mù quáng đi. Chúng nó đối xử thế nào với thiên nhiên thì thiên nhiên sẽ đáp lại chúng nó y hệt như thế không thừa không thiếu. Mình can dự vào quá đáng thì rồi mình có sẽ nhận hậu quả chẳng khác mấy so với chúng nó. Nghĩ nói câu này thấy ức ức nhưng mà đúng ra thì nên như thế. Mình bây giờ nghĩ lại lỡ ra đường thấy đứa nào trộm chó mèo chắc hành động đầu tiên là ngó quanh xem có cái xe rác nào không lôi ra cán nó, hốt nó rồi "nộp" cho bộ phận "Vì một môi trường Xanh-Sạch-Đẹp" phân loại cái loại rác này với tái chế lại. Gần trường mình có cả hàng xe rác mà chả thấy sử dụng hiêu quả gì mấy. Hỏng.

Khu nhà mình đã từng có thằng thanh niên nghiện đi bắt trộm chó bị chủ nhà bắt được rồi chi hô cả khu ra dần cho một trận ( do nhiều nhà cũng bị mất chó nên ai cũng ấm ức ) kết quả là thằng bé mặt mày xưng vù, chân tay tím tái khi được LÔI lên phường, mà nghe đâu hình như thằng này sau đấy phải lên bệnh viên băng bó nữa.
ăn thua gì chỗ tớ < Hà Nam > người ta bắt đc mấy thằng trộm chó trộm mèo họ vác đá + búa tạ họ đập họ đốt xe máy nhìn mấy thằng trộm nó bò ra ngoài đường lạy lục van xin mà vẫn bị mấy thanh niên cầm búa tạ + đá xà beng + mỏ lết đập cứ hừng hực vào người mà mình cũng thấy chạnh lòng :( kết cục là 6 7 thằng đã thiệt mạng rồi . Có đợt suốt ngày thấy trộm chó mèo rồi người ta phục kích bắt được đập chết mấy đứa là lại hết thấy bọn ấy hoành hành luôn :( < ko phải chén gió đâu nhé sự thật đấy :(

linhlady

Member
Mình nghĩ là nên mua chuông về đeo cho mèo. mèo nhà mình không biết bắt chuột, mà cũng không có để nó bắt, nếu có chuông mình cũng dễ quản lý mấy đứa hơn.trong nhà kín cửa con đỡ chứ ở sân thì làm sao mà nhìn thấy chúng nó, chưa kể chúng nó đi nhẹ mình cũng chả biết được. tiếp theo là để ý xung quanh,sau khi xem vụ chôm xe máy ở 24h và mình cũng đã từng mất laptop ở nhà trọ, thì mình thấy là bọn trộm nó hay rình rồi nó biết nhà mình ra vào giờ giấc như thế nào hoặc là mấy con giặc giời nhà mình lẻn đi chơi thì bọn trộm sẽ ra tay. chúng ta phải vừa phòng vừa chống. ở quê mình xảy ra 1 trường hợp đi câu chó, bị người dân bắt được thì bọn đấy gọi đồng bọn giả vờ làm công an để cứu nhau, dân ở đó biết và họ trói vào cột đánh cho nhừ tử và đang chuẩn bị lửa thui vng thì công an thật đến. hay như xem phim luôn.

linhlady

Member
Mình nghĩ là nên mua chuông về đeo cho mèo. mèo nhà mình không biết bắt chuột, mà cũng không có để nó bắt, nếu có chuông mình cũng dễ quản lý mấy đứa hơn.trong nhà kín cửa con đỡ chứ ở sân thì làm sao mà nhìn thấy chúng nó, chưa kể chúng nó đi nhẹ mình cũng chả biết được. tiếp theo là để ý xung quanh,sau khi xem vụ chôm xe máy ở 24h và mình cũng đã từng mất laptop ở nhà trọ, thì mình thấy là bọn trộm nó hay rình rồi nó biết nhà mình ra vào giờ giấc như thế nào hoặc là mấy con giặc giời nhà mình lẻn đi chơi thì bọn trộm sẽ ra tay. chúng ta phải vừa phòng vừa chống. ở quê mình xảy ra 1 trường hợp đi câu chó, bị người dân bắt được thì bọn đấy gọi đồng bọn giả vờ làm công an để cứu nhau, dân ở đó biết và họ trói vào cột đánh cho nhừ tử và đang chuẩn bị lửa thui vng thì công an thật đến. hay như xem phim luôn. Nói chung là bọn này .......phải oánh..

bo_kute

Member
em cũng bị mất mấy em mèo. Bắt được bọn này phải đánh nhừ xương. Mà đừng dại gì đánh chết đi tù oan đấy. Trước em đọc trên zing có 1 đám trai làng bị đi tù vì đánh chết 2 thằng trộm chó đấy. Việt Nam mình bất công thật đấy. Đối với những người yêu chó mèo như chúng ta chó mèo cũng là bạn, là người thân mà giết người thì bị tử hình còn giết chó mèo thì không sao. Đã vậy còn được công khai bán thịt chó,mèo

tuoiomega

Up cho ngày mới các ơn mọ nghĩa đã xem tin.
Chúc cả nhà năm mới phát tài- dồi giàu sức khoẻ.

mẩu

Mèo đắt tiền hay không đắt tiền cũng là mèo mà sao phân biệt đối xử quá vậy
x-(