• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh viêm đường hô hấp do Herpes virus o bồ câu

nvanduc

các pro ơi giúp em với ,dàn chim bồ câu cua em bị bệnh có triệu chứng vậy nè ,nó bỏ ăn ,đi phân tiêu chảy ,chảy nước mũi ,có các mụn loét ở miệng, vòm họng, thanh quản. Các mụn loét này có phủ màng giả là lớp bựa trắng vàng làm nghet cuống họng của nó làm ko ăn duoc ,em xem tren mạng các triệu chứng rất gióng bệnh viêm đường hô hấp do Herpes virus ,cac bác chỉ em với làm sao dể chữa bệnh đây ,chết mất 2 con òi lo quá

trantantai

Active Member
Triệu chứng này giống bạch hầu viêm họng, chim không ăn thì ỉa chảy màu xanh hiển nhiên. Bựa vàng trong cổ đó là bị lâu ngày mà nên đó
bạn mua thuốc dorogyne ở hiệu thuốc tây nhét nửa viên 2 lần hoặc pha với cám thật loảng bơm cho nó 2 , 3 ngày sẽ khỏi thôi