• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh sưng miệng ở BC

thang_Q5

Active Member
:Dmình có 1 con bc bị sưng miệng không biết là bị gì nên nhờ mấy ae chỉ giùm :D:D:D

thangdovebi

Member
hi..Đây là một dạng bạch hầu. mọc ngay mép là tương đối nhẹ.you ra chị sáu mua thuốc của Tỷ Đinh về cho chim uống ít ngày thôi là 100% lành hẳn.tuyệt đối không được khều móc vết thương nha bạn.chúc bạn thành công.

anh có mấy em bị như vậy đó, Thắng cho chim uống thuốc vài ngày là hết hà hii

thang_Q5

Active Member
Vậy tình trạng này là bi bạch hầu hả a vậy mà em tưởng là bị ké miệng ,em se mua thuốc cho nó uống vì bửa giờ chưa biết bị gì nên không dám cho uống thuốc .thanks mấy anh nha :D:D:D

cái thuốc mà em mua giùm anh đó, bị bạch hầu uống thuốc đó là hết liền à, cho uống lẹ đi không có bị nặng thêm thì khó qua khỏi đó.

Em có con bc mắt, mỏ, mủi, chân bị sưng húp; mắt, mũi chảy nước; ủ rủ nữa, hôm bửa em lo lắm, cho nó uống thuốc mua ở đường Mac Dinh Chi rồi cách ly. Hơn một tuần nó đã khỏi, nay mỏ, mũi và chân đều thay da, nhìn rất hồng hào. Không biết có phải cùng một loại bệnh trên không ạ.

vuanh

Member
Bệnh bạch hầu

Các anh em chú ý,

Hiện nay bệnh bạch hầu đang phát tán rộng khắp. Vì vậy nên cho các em ăn uống sạch để ngăn ngừa và đừng quên mua sẵn thuốc để kịp thời điều trị nhé.

Thân.