• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh gì?

Potato8810

Con mèo đực 1 tuổi nhà mình (giống mèo mướp hoặc dragon li) vừa mới chết, đau lòng lắm nhưng đã là người nuôi dưỡng nó thì mình thấy cũng phải có trách nhiệm một phần. Muốn lên đây hỏi các bạn xem nó bị bệnh gì?
Chuyện là cách đây 3 ngày nó đi đâu về, chân bị sưng vù, có vết như bị đinh đâm xuyên qua, ngày hôm sau vết thương hết sưng, nhưng hơi rỉ nước. Sợ nó đi chơi lại bị viêm nên mình bôi vào vết thương thuốc mỡ kháng sinh Tetracyclin. Thấy em mèo liếm vết thương rồi liếm luôn chút mỡ đấy!
Sang ngày hôm sau cu cậu bắt đầu ăn uống bình thường, tự dưng đến đêm thì nôn mửa. Đến sáng nay thì nằm lỳ, người cứng đờ, gọi tên thì lên cơn co giật, không làm chủ được thần kinh nữa. Đến trưa nó qua đời
Không biết có phải liếm mỡ kháng sinh mà nó chết không, hay bị nhiễm trùng uốn ván?
Mèo chết rồi nhưng thấy áy náy quá, mong các bạn giải đáp!