• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạch cẩu huyền đầu thân bối nguyệt

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Đã lâu lắm ,sau bao ngày tháng tìm kiếm cuối cùng Kycaugo cũng túm được một thằng ranh Bạch Cẩu Huyền Đầu như ý

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Đề nghị chú Taivenh cho mấy lời bình luận về thằng ranh này nhé,nó mới hơn hai tháng nặng 3kg

JameBondS

Bạch

Em chó này là chó bình thường chứ có gì đặc biệt đâu . Loại này chợ Hàng Hải Phòng bán đầy bạn nào thích xuống Hải phòng vào ngày chủ nhật hàng tuần chợ phiên sáng từ ̃7h - 12h . Chắc không quá 200k . Theo mình đọc bài viết Bạch cẩu hoàng đầu thì em đó phải là mầu vàng giữa lưng có 1 hình tròn gần đuôi có 1 hình tròn nữa . Đầu cũng mầu vàng mà hình như còn kẻ trắng ở giữa . Như mình tả thì mới hiếm mình cũng đã đọc bài này ở VP rồi nhưng bây giờ tìm mãi không thấy . Bạn nào tìm thấy dẫn đường link cho mọi người cùng xem và tham khảo . Em này không phải mầu vàng

Loch2009

Member
Em nghí là Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt, không phải là Huyền đầu. Màu vàng cơ ạ. Nói chung con của bác rất đẹp chúc mừng bác. Em cũng có 1 em như thế nhưng không có được chấm đen trên lưng như con của bác!

puk_inter

Member
Hơ hơ ... không "hoàng" thì "huyền" :)) có sao đâu
đều là mấy con chó khác thường và hiếm cả ;) .

TaiVenh

Active Member
Đề nghị chú Taivenh cho mấy lời bình luận về thằng ranh này nhé,nó mới hơn hai tháng nặng 3kg
Hì hì, chúc mừng bác Gỗ Cầu Kỳ nhé :-bd. Nhìn cu này cũng thuộc loại "kỳ hoa dị thảo" đây.

Dưng mà để đánh giá em nó một cách tỷ mỷ và kỹ lưỡng thì xem ảnh xuông thế này không ổn bác ạ :p. Hôm nào bác có con kê nào đá thua, bác nhờ bác Nga làm 1 chảo nghi ngút khói rồi ới anh em nhé. Uống rượu nhắm với gà chọi thì đảm bảo với bác công tác "oánh giá" cứ gọi là từ chuẩn giở lên =)).

Mà bác từ dạo lên chức cũng lặn không sủi tăm, làm anh em đi tìm khiếp quá :D

@ bác James Bond: Hôm nào phiền bác chụp cho ít ảnh ở chợ Hàng nhé. Cái loại này tưởng là dễ kiếm nhưng thực ra lại không hề dễ tý nào đâu. Dễ bị dính lỗi lắm. Bác cứ đưa hình lên, tôi sẽ chỉ cho bác xem nó không chuẩn ở chỗ nào (tất nhiên là chuẩn theo tiêu chí của bài Cẩu tướng pháp thôi, không phải tiêu chí FCI nhé). Nếu không nhầm thì trong 3 năm hoạt động của diễn đàn VP, mới có khoàng 5-6 chú cẩu kiểu này được show hình lên, nhưng có lẽ chỉ có 1-2 chú được đánh giá ở mức độ 7-8/10. Còn lại thì giải tán cả.

Rất mong sớm được xem hình của bác post:thingking:

cuong_tosa

Moderator
Chuyện nhậu thịt gà chọi ngắm chó là chuyện nhỏ taivenh ơi ! hôm nào rảnh anh em mình thác loạn một bữa ,chúc mừng Kycaugo có chú chó hiếm ,mấy hôm không gặp đã thấy chú có vũ khí mới .

JameBondS

Hì hì, chúc mừng bác Gỗ Cầu Kỳ nhé :-bd. Nhìn cu này cũng thuộc loại "kỳ hoa dị thảo" đây.

Dưng mà để đánh giá em nó một cách tỷ mỷ và kỹ lưỡng thì xem ảnh xuông thế này không ổn bác ạ :p. Hôm nào bác có con kê nào đá thua, bác nhờ bác Nga làm 1 chảo nghi ngút khói rồi ới anh em nhé. Uống rượu nhắm với gà chọi thì đảm bảo với bác công tác "oánh giá" cứ gọi là từ chuẩn giở lên =)).

Mà bác từ dạo lên chức cũng lặn không sủi tăm, làm anh em đi tìm khiếp quá :D

@ bác James Bond: Hôm nào phiền bác chụp cho ít ảnh ở chợ Hàng nhé. Cái loại này tưởng là dễ kiếm nhưng thực ra lại không hề dễ tý nào đâu. Dễ bị dính lỗi lắm. Bác cứ đưa hình lên, tôi sẽ chỉ cho bác xem nó không chuẩn ở chỗ nào (tất nhiên là chuẩn theo tiêu chí của bài Cẩu tướng pháp thôi, không phải tiêu chí FCI nhé). Nếu không nhầm thì trong 3 năm hoạt động của diễn đàn VP, mới có khoàng 5-6 chú cẩu kiểu này được show hình lên, nhưng có lẽ chỉ có 1-2 chú được đánh giá ở mức độ 7-8/10. Còn lại thì giải tán cả.

Rất mong sớm được xem hình của bác post:thingking:
Chào bác ! Em nói em chó như chó của bác kỳ chó ta có 1 vòng tròn ở lưng ở chợ hàng rất nhiều . Còn đúng như bạch cẩu hoàng đầu bối nguyệt thì mới hiếm . Còn tiêu chí và chuẩn như thế nào về em chó của bác kỳ bác giải thích giúp em . Còn những con chó ta của bác Kỳ hôm nào rảnh xuống chợ hàng chụp 5-3 chú cho thoả lòng mong ước của bác . Chó của bác kỳ không phải mầu vàng . Em cũng muốn thọ giáo tiêu chí của bạch cẩu hoàng đầu mong bác chỉ giáo . Thế nào là bạch cẩu chuẩn và thế nào là lỗi để cho ACE học hỏi thêm .

TaiVenh

Active Member
Chó của bác kỳ không phải mầu vàng . Em cũng muốn thọ giáo tiêu chí của bạch cẩu hoàng đầu mong bác chỉ giáo
Mời bạn đọc kỹ lại tiêu đề bài viết của bác Kỳ nhé. Ghi rất rõ ràng là "huyền đầu" chứ không phải là "hoàng đầu".

Chủ topic đã nói rõ thế rồi, tôi vẫn không hiểu việc bác cứ phải khẳng định thêm làm gì nữa nhỉ?
Còn vụ chợ Hàng, ta cứ đợi ảnh bác post lên rồi cùng phân tích luôn một thể nhé :-bd

LION_2009

Active Member
Bác

Bác TAI VỂNH em thấy ở topic này có bạn gửi hình 1 em chó màu vàng có phải là bạch cẩu không bác

Bác TAI VỂNH em thấy ở topic này có bạn gửi hình 1 em chó màu vàng có phải là bạch cẩu không bác
Đồng chí em xem em này thế nào ?

Em nó là đầu lĩnh của hơn chục cún khác à. Chup được ở Thanh Đa Sài Gòn.

binhdan

Member
có một hình chuẩn "bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt" ở trên.Con này đã từng được đi offline rồi.nhìn mà thèm ghê.

Evolution

Member
Con hoàng đầu giá mà có cái đốm vàng ở khấu đuôi nó chuyển ra phần đuôi thì ngon

Chào các Bác!
Em thấy Topic hay vào xem thì ra các Bác đang nói về Bạch Cẩu Huyền và Hoàng đầu. Nhà em cũng đang nuôi 1 em cún như thế, em không biết là giống gì nữa nhưng em thấy những cái Cún nhà em có thì giống Các Bác đang bàn, Sẳng tiện cho em ké hình của cún nhà em, NHờ các Bác đanh giá thử xem có phải là Bạch Cẩu Hoàng Đầu không nha! vì lông đầu nó màu nâu. Chú Cún này rất khôn, trông nhà rất tốt, chỉ sủa khi có người vô nhà, sau đó nằm im và luôn theo dõi động tịnh của Khách, người lạ không bao giờ lấy được đồ đi ra khỏi nhà, và không bao giờ bước vô được Phòng Riêng của mọi người trừ khi có chủ. Cảm Ơn Các Bác ạ!

Rose1402

Vietpet sponsor
Cún nhà BaoNhi không phải là tướng "bạch cẩu hoàng/huyền đầu thân bối nguyệt" rồi, những chú cún có tướng này là toàn bộ đầu phải đen (hoặc vàng) hết - không có khoang trắng ở đầu - phần từ cổ cho đến hết đuôi trừ cái "nguyệt" ra (tức là mảng màu hình tròn như mặt nguyệt ở chính giữa lưng gần đuôi) thì đều là màu trắng hết. Thế mới đúng sách :p Hiếm có con nào được tướng như vậy lắm, còn gần gần được thì cũng nhiều nhiều rồi :D Quan trọng nhất là mình yêu quý nó, nó khôn ngoan trung thành là được rồi, còn tướng ở đây là ý nói con chó quý tướng đem lại lợi lộc bất ngờ cho người chủ (kiểu như phong thuỷ vậy :D).

Dạ Cảm ơn Bác Rose nhiều ạ! đọc xong bài của bác em sáng dạ ra chút xíu rội ạ! :D, nghe thấy mang may mắn tới cho chủ chắc em cũng đi kiếm 1 em nuôi qua, vì dạo này đen quá. :D, nuôi có mỗi em Húky mà cứ bệnh lên bệnh xuống hoài. Chúc cả nhà vui! :D

phamhuyhoang

Active Member
tất cả hình của con cún của anh Kì và anh Grand đều không phải lưng bối nguyệt mà là ẤN NGUYỆT,Bối nguyệt thì phải có 2 cái chứ!^_^
anh KÌ ơi!anh đã nuôi cậu đấy chán thì gọi em nha!em sẵn sàng ôm ấp hết vận may của anh !^_^ hay là anh cho em mượn mấy hôm rồi em trả lại nha