• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Ki chào cả nhà

thenet

Em xin chân thành cảm ơn ý kiến của các bác. Việc đã đến đấy thì đành cố gắng nuôi dậy cho tốt thôi chứ giờ cũng chả làm gì được cả. Thời gian tới mong được giao lưu học hỏi với các bác để có đủ kiến thức chọn cho mình 1 con ưng ý vậy.
Thân thenet

Thanh_arch

Member
Xin chia sẻ với bạn 1 vài điều thế này:
+Tôi chắc chắn rằng bên PDS ko hề lừa bạn về chú chó đấy, quan trọng là bạn phải nên biết chất lượng sản phẩm của họ dừng lại ở mốc nào. Với mức tiền 4tr, bạn chỉ có thể mua được 1 chú GSD thuần chủng ở mức độ vừa phải, có thể gọi là con lai hay Fn... gì đó thôi.
+Cùng độ thuần chủng như nhau thì khi bạn mua ở trại PDS thì cái giá sẽ cao hơn ở bên ngoài, cái này dễ hiểu bởi quy mô của nó.

Còn về vấn đề sổ sách thì như thế này: sổ sách là có thật của PDS, và con nào cũng có sổ sách. Nhưng có điều là độ tin cậy cuả thông tin bên trong cuốn sổ đó! Nếu bạn để ý kỹ thì thấy cái chữ kí, cái viết tên của giám đốc trung tâm. Giám đốc của 1 trung tâm mà ko có dấu chức danh ah? mà sao phải viết tên như thế? mà bạn thấy cái chữ "nguyễn văn tuấn" được viết bằng tay đấy có phải là cùng nét chữ với những thông tin bên trong không? và đây ko phải là chữ của giám đốc, chẳng lẽ giám đốc lại phải đi quản lý mấy thứ này ah?
Đôi điều như vậy thôi, dù sao thì con cún đấy cũng chẳng có lỗi, với giá 4tr thì bạn nuôi nó để làm bạn thì cũng ko sao, đừng trách nó và hãy tập trung huấn luyện để phát triển năng khiếu cho nó sẽ tốt hơn! Chúc bạn luôn vui bên nó!
Còn khi nào muốn sở hữu 1 GSD thuần chủng thực sự thì hãy liên lạc với các anh em trên 4rum, mọi người đều sẵn sàng giúp bạn!

nhìn sơ qua thấy em nó ko hợp với cái "bố mẹ nhập từ Đức" bác nên lên VP tìm hiểu thêm về giống này (hình ảnh tiêu chuẩn) rồi hãy chọn mua và đúng như mọi người nói là Hưng Yên có anh Ảnh sản xuất khá nhiều em chất lượng hơn là "nhập từ Đức" đấy bác :D Vài dòng nói thật có gì bỏ qua cho em :)

phamhuyhoang

Active Member
Là cún đầu tay nên bạn đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng đến tình cảm bạn dành cho nó~~~ai cũng phải nộp học phí bạn ạ~~
mình vẫn nuôi con cún mà mình cho là nộp học phí đến tận bây giờ đó bạn ạ~~~bây giờ chú GSD tên TÔM của mình được ace Qn rất yêu quý~~~chú Tôm được dạy dỗ rất bài bản~~bảo vệ chủ thì tuyệt vời~~~mình mong bạn nên dành tình cảm cho nó nhiều hơn thì sau này bạn mới có thể tìm được chú chó đẹp bởi bạn rút kinh nghiệm từ Ki đó~~~nhưng chưa chắc thần kinh nhanh nhạy và tình cảm bằng Ki đâu~~mặt chú chó thể hiện điều đó bạn ạ~~~chúc bạn nuôi tốt~~~~

trangcong

Member
em nói thật nhìn qua là biết ngay là em ki nhà bác là chó lai tai em nó không có dưng đứng 90 độ so với mặt nhưng bác đừng buồn vì mình nuôi em nó cốt là để làm bạn mà hì bác mà giận em nó thì tội em nó lắm bác ạ hì

bác muốn kiểm tra thì em nghĩ ko dễ đâu vì đã lừa thì phải lừa cho trót chứ bác. Dù bác có giấy tờ bố mẹ va hình ảnh bố mẹ nó (cả hình phối) thì chưa chắc gì em này là con chó của bầy đó thật nếu điều tra thêm họ cũng làm khó làm dễ mình thôi nên thôi cứ chăm em nó tốt nhất có thể, huấn luyện đàng hoàng thì mai này nó sẽ là 1 cận vệ trung thành, khỏi lo kẻ gian nữa :D Đừng buồn mà hãy coi đây là bài học kinh nghiệm để sau này có mua thêm em nào cũng biết đường mà né :) Chào bác

Thanhmk

Member
Bergie có rất nhiều loại, Đức, Pháp, Đông âu, trung quốc....... rồi còn nuôi ở thái lan, Căm pu chia....... lại còn đời mới đời cũ... Giấy tờ của bạn chỉ ghi nhập ngoại, một cách ghi quá chung chung. Có một điều bạn yên tâm chó ngoại hình đẹp chưa chắc đã có các phẩm chất khác tốt, ngoại hình chưa thật đẹp nhưng có thể phẩm chất khác lại hơn, bạn nên tìm các tài liệu về hướng dẫn huấn luyện chó để dậy nó, huấn luyện nó bạn sẽ thấy gắn bó, thấy nhọc nhằn và niềm vui, nếu có điều kiện, và thích huấn luyện đến mình sẽ cho tài liệu và đĩa, chó

Mình thống nhất với ý kiến của các lời nhận xét về em GSD này,nhìn em này chưa thật chuẩn lắm,bạn hãy vào phần của chú Trung Ac mà xem chó con của chú ấy rất đẹp chó bố là chính gốc GERMANI đó bạn ơi!Giá bán mỗi cún con là khoang 13 - 14 triệu đó. bạn đừng buồn tuy là ko thuần chủng nhưng nó cũng là thành viên trong gia đình của bạn ,bạn nên cố gắng chăm sóc nó thật tốt thì nó sẽ đẹp lên đó.Chúc bạn thành công.

thenet

Cảm ơn các bác đã động viên em trong thời gian vừa qua. Đợi 1 thời gian nữa em sẽ xin các bác tài liệu tập luyện sau.
thân thenet

viet anh_hp

Những nẻo đường phù sa....

có chuyện này anh muốn nói để em biết nhé. Khi mua chú cún này thì e có mua của người quen không? chắc là không thì phải.... em bị họ lừa rồi, bởi vì chó GSD thuần chủng khoảng 5 đến 6 tháng tuổi thì tai của nó mới dựng hết. E đừng buồn nhé - anh nhìn chú này không đúng là GSD thuần. chào em
Em xin mạn phép được chen lời bác Châu ạ.
GSD theo em được biết thì không đến 5-6 tháng mới dựng được hết tai đâu ạ. Có con dựng sớm,có con dựng muộn,nhưng thường thì được gần 3 tháng là tai bắt đầu lên ạ. Còn đến tận 5-6 tháng thì em nghĩ con Cún đó có vấn đề về tai rồi ạ.
Thân.....!