• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Bull nhà em

Skynicole

Thấy các bác giới thiệu Bull hay quá nên em muốn giao lưu làm quen,em xin giới thiệu đây là tí Pun nhà em,mấy tấm hình nì là chụp lúc em nó mới về nhà mới:

Ngủ ngon nè ( hình chụp hồi tháng 2 ):
http://www.postimage.org/aV1Ys8eA.jpg[/img
Hình chụp hồi T3:
[url=http://www.postimage.org/image.php?v=aV1Yqg_S][img]http://www.postimage.org/aV1Yqg_S.jpg

Mấy tấm nì là hồi tháng 4 mới đây :

Hix up nhiều hình quá,mệt quá òy...Mấy bác coi thông cảm,hình chụp bằng DT nên hơi mờ,mong nhận được lời khuyên của các bác về cách chăm sóc để em nuôi dưỡng kục kưng ngày càng tốt hơn(vì đây là lần đầu tiên em nuôi Bulldog mà).Em sẽ update những hình ảnh mới nhất sau..Thx thx

kenzy

Dễ thương quá bác ơi!!!!Hiiiii.Nhìn mặt nó như em bé vậy!!!!

ối chà! em này có quả ngủ trông hay ghê, không biết em nó lè lưỡi ra làm gì vậy các bác nhỉ, có lẽ là để bắt mấy thàng ruồi đây, hì

Skynicole

Em xin cảm ơn các bác đã nhận xét về Tí Pun nhà em ^^ . Em Post tiếp một số hình mới nhất đây

mong các bác góp ý giùm em nhiều hơn nữa, em rất mong nhận đc những lời khuyên về cách chăm sóc Bulldog vì em còn gà lắm ^^

ai-armani

Member
í da ! mới tháng trước thấy nó vẫn còn bé ,hôm na thấyoke wá trời ,chúc mừng Bảo nhe,nhớ chăm sóc và chụp hình thường xuyên ,tiếc 1 cái nó là bé gái nếu bé đực thì 2-9 này đi thi vời ba nó "Baron " cho ba nó biết nó như thế nào ,nhìn fê wá ,ráng nuôi và chăm sóc nó tốt nhe ,update hình thường xuyên nhe Bảo

1stLady

Member
Úi - con gái Baron đã lớn thế này rồi áh, nhanh thật. Lứa này sẽ rất đẹp đây vì đc phối giữa AmBull và EngBull, đầu to, khung xương gọn và chắc khỏe. Chúc mừng.

mặt nhìn gấu quá..he.he...nhưng nhờ có cái lưỡi lúc nào cũng thè ra nên nhìn ngộ nghĩnh và ngây thơ ghê,mình thì chỉ nuôi được mấy em nhỏ con thôi,nên thấy mấy em này cũng ham lắm nhưng nhà nhỏ mà mấy em này cần phải có khoảng sân cho chúng chạy nhảy thì mới săn chắc vóc dáng nhìn mới đẹp,nhìn bé lúc nhỏ thấy thương ghê,lúc nào cũng ngủ..chăm bé tốt nhé.

Skynicole

cảm ơn các bác đã nhận xét,phiền các bác cho em hỏi tí nên cho bulldogs ăn gì, và tắm một tuần mấy lần, em thì 3 ngày là em tắm nó 1 lần nhưng em sợ mất lớp dầu trên lông chó......Mong sớm nhận đc những lời khuyên của các Pro . thanks

y3ssn0

Đẹp quá nhìn thèm thuồng. Mình mê bull lắm mỗi ngày chạy qua một chỗ bán chó trên đường 3-2 TpHCM mình đều dòm 2 con bull họ để nhìn thèm thuồng hic hic.
Chả biết khi nào mới đến mình rinh 1 em bull về nuôi. 500 USD một con hic hic

Skynicole

hic các bác làm ơn trả lời câu hỏi em ở trên của em giùm đi, em thật sự kô biết bao lâu nên tắm cho em bull , nên cho ăn thức ăn khô hiệu gì ? Forum dạo này vắng vẻ quá ....

Skynicole

híc forum dạo này vắng vẻ quá, các pro làm ơn chỉ giúp em cách chăm sóc Bull tí đi

capicapi

Member
quý mấy bé bull quá hôm qua ghé qua hht thấy có bé bull to đùng thèm quá mà chẳng có tiền mua (nếu bố mẹ em cũng thích chó thì em có nó rồi nhưng ở dưới này chả ai thích chó cả coi việc nuôi chó là việc xa xỉ ,ko có ích chán quá )

monowar

Member
he em này nhìn ngộ quá cái mặt nhìn bặm trợn thế kia ma hiền quá các bác nhỉ...........