• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bàn luân về chó đẻ bị sot nhau

pham_manh_cuong

Cách đây 2 tuần! Cô bạn John thuộc dòng St. Bernard thuần chủng nặng 80 kg của tôi vừa sinh hạ được 7 chú chó con bụ bẫm và kháu khỉnh, nhưng khi đẻ do không lấy được hết nhau thai, những ngày sau chó mẹ không chịu ăn, người mệt mỏi, thỉnh thoảng vẫn có nước màu xanh ra rất nhiều, măc dù vậy John mẹ rất chịu khó uống sữa để cho con bú. những chú chó con giờ đã được hơn 2kg rất khoẻ mạnh,xinh đẹp.
Tôi muốn hỏi có ai biết được liệu chó mẹ có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ và có để lại di chứng nào không? cần phải cho uống thuốc gì không? rất mong sự đóng góp ý kiến của các thành viên. xin trân thành cảm ơn. Mình tên là Cường ở Hà nội. số mobilphon: 0903218979 :)