• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bài Thuốc chó đi phân lỏng , nôn , bỏ ăn

lamlong888

Vào đầu mùa mưa chó hay bị đường ruột biểu hiện nôn , bỏ ăn , chỉ uống nước , đi phân toàn nước có thể có cả máu mùi hôi .
Theo kinh nghiệm cá nhân mình đã chữa hơn chục em nhà mình là khi có triệu chứng như trên bạn hạn chế cho chó uống nước , nên cho uống nước hơi ấm , tuyệt đối ko cho uống nước lã ( uống nước lã là đi ngay ) vệ sinh chỗ nuôi , dải cho em nó 1 cái ổ , pha sữa ấm cho uống , và tuyệt cú mèo 100% là sái thuốc phiện ( thuốc phiện sau khi hút còn lại sái ) cho em nó nuốt sống ( chỉ nên dùng sái ) 1 ít khoảng bằng 3-4 cái đầu tăm .
Các bạn sẽ thắc mắc kiếm đâu ra cái đó phải tự các bạn nhờ người thân ở vùng cao đi mua hoặc xin cho , chỉ cần rất ít như thế thôi 1 liều duy nhất là đủ , hôm sau em nó tỉnh táo ăn uống bình thường ngay .
PS : mình ko có sái thuốc phiện để buôn bán hay cho nhé , mỗi lần chó nhà mình bị thế mình lại đi xin 1 tí xíu thế là khỏi .

unftin

Member
Ha ha, đọc bài của bạn mình lại nhớ đến cách chữa bệnh cho người bằng thuốc phiện. Ai mà ốm yếu, mới đẻ chỉ cần cho 1 ít thuốc phiện (bằng đầu tăm) vào hầm với gà và thuốc bắc, đảm bảo khỏi ngay. Ngoài ra rượu ngâm cây thuốc phiện mỗi ngày uống 1 chén con con thì chữa dạ dày rất tốt.
Mình thì chưa thử nghiệm với đàn chó nhà mình bao giờ cả. Giờ đọc bài của bạn mới nghĩ ra. Hôm nào mình thử kiểm nghiệm xem.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm nhé

nobitaver

hay, con chó nhà em mới bị zậy, em tiêm thuốc cầm máu, thuốc chống nôn, thuốc kháng sinh đặc trị chó, thuốc bổ và cho uống dung dịch chống mất nước của ngưởi, không cho ăn, tiêm liên tục ngày nào cũng tiêm, con chó nhà em bị từ thứ 6 tiêm hơn 10 mũi thì đến thứ 2 là bắt đầu ăn lại đc

Baoli

chó nha minh bi non du lam,chích hoài không thấy het,bác nào có bài thuốc hay không, chỉ với

apao

Chuột nhà em nôn mãi và đi tướt nữa, tanh kinh khủng nhưng tìm đâu ra sái thuốc phiện bây giờ ?3:-O

chó nha minh bi non du lam,chích hoài không thấy het,bác nào có bài thuốc hay không, chỉ với
Pé nhà mình 3 ngày trước vừa nôn vừa tiêu chảy 5 lần/ngày, mẹ mình chữa đã hết hẳn. Chữa bằng cách cho pé uống tetra cilin và cho uống nước khoai lang, sắt khoai từng khoanh mỏng, nấu nhừ, để ấm rồi cho pé uống..thuốc cho uống 2 viên/ngày.. Trước đây pé nhà mình bị sốt care, liệt 2 chân sau, mẹ mình chữa bằng khoai lang tím mà pé khỏi bệnh... Chúc pé của bạn mau khỏi nhé!

dngklảkhưẹt

tưởng gì chứ kiếm sái thì đơn giản ra giáp bát bắt xe lên sơn la , điện biên làm cả ba lô con cóc luôn dùng hẳn nguyên chất chứ cần gì sái cho nó lâu hị hị hị

Đọc bài này xong thấy hay và vui quá...không biết có kịp chữa cho cún của mình không nữa hay lúc đi mua thuốc phiện mình bị mấy anh áo xanh tóm mất rồi...chữa cho chó bằng sái thuốc phiện vậy muốn có sái mình phải làm gì ạ ? ( theo em là lấy giấy bạc đốt lên xong cho vào mũi mình hít thật sâu không thì cún hít phải thì chết )làm như thế thì vừa chữa bệnh cho mình và vừa có sái cho cún đúng không ạ....em thấy cách này hay đấy....hihihi.....Thank bác về bài viết nhé !

hoanglynk0122

Vào đầu mùa mưa chó hay bị đường ruột biểu hiện nôn , bỏ ăn , chỉ uống nước , đi phân toàn nước có thể có cả máu mùi hôi .
Theo kinh nghiệm cá nhân mình đã chữa hơn chục em nhà mình là khi có triệu chứng như trên bạn hạn chế cho chó uống nước , nên cho uống nước hơi ấm , tuyệt đối ko cho uống nước lã ( uống nước lã là đi ngay ) vệ sinh chỗ nuôi , dải cho em nó 1 cái ổ , pha sữa ấm cho uống , và tuyệt cú mèo 100% là sái thuốc phiện ( thuốc phiện sau khi hút còn lại sái ) cho em nó nuốt sống ( chỉ nên dùng sái ) 1 ít khoảng bằng 3-4 cái đầu tăm .
Các bạn sẽ thắc mắc kiếm đâu ra cái đó phải tự các bạn nhờ người thân ở vùng cao đi mua hoặc xin cho , chỉ cần rất ít như thế thôi 1 liều duy nhất là đủ , hôm sau em nó tỉnh táo ăn uống bình thường ngay .
PS : mình ko có sái thuốc phiện để buôn bán hay cho nhé , mỗi lần chó nhà mình bị thế mình lại đi xin 1 tí xíu thế là khỏi .
bác cứ coi như chó nhà bác đang bị bệnh, lên nguồn bác xin xin về cho ae, đảm bảo bác hốt bạc hơn cả mấy thẳng cha chuyên bán chó phong trào
trong diễn đàn này đấy:))

nguyenthailam

bạn nào biết địa chỉ bán vacxin ngừa 7 bệnh cho chó tại đà nẵng ,cho mình xin nhé, thank mấy bạn nhiều

nguyenthailam

hép me

bạn nào biết địa chỉ bán vacxin ngừa 7 bệnh cho chó tại đà nẵng ,cho mình xin nhé, thank mấy bạn nhiều

zkieukieuz

chào bác. chó nàh em cũng bị vậy luôn. em đút cho nước cháo loãng pha đường glucozo. nước uống em cũng pha nước ấm và đường glucozo. em tiêm TILO D.C 250. ngày 3 mũi . mỗi mũi nửa cc. 2 hôm là chó ăn được

trantran

Tìm sái thì quả là hơi khó đối với những người không có quan hệ với giới chơi bời. Các bạn thủ dùng Berberin (thuốc đặc trị tiêu chảy lọ 100 viên nhỏ) thuốc này dùng cho người và được bào chế từ thảo dược nên rất an toàn, nếu chẳng may bị quá liều cũng chẳng sao. Kinh nghiệm thực tế của mình khi fox tiêu chảy mình cho uống ngày 2 lần, liều 5-7 viên, uống trong 3 ngày là khỏi. (có thể pha với sữa cho bé rễ uống, nếu không chịu thì cưỡng bức)