• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bà bầu 1 tháng ......chihuahua

EM có 1 bé chihuahua cái lên giống lần 2 và đã đi phối giống nhà bác thangsac ( phối em 400k/ 1 lần do không nhớ tên ) em nó phối ngày 5/1 tính đến nay là được 1 tháng 5 ngày , bụng phát triển rất rõ . Em xin mạng phép úp vài tấm về em nó , do tay nghề chụp hình quá kém cỏi nên không bộc lộ vẻ đẹp của 1 bà bầu :D:D:D:D , em nó tên lucky , nặng 900gram , đầu to mềm xèo , mỏm cực ngắn .

kakatara

Member
Lai fox hả bạn ? chân cao quá, nhưng 900g mà đẻ được nhiều con thì quí lắm rồi

Khủng long

Active Member
Không biết hình cún này bạn chụp lúc nào ,nhưng nhìn hình thì bụng cún phải cỡ hơn bốn mươi ngày đấy , hoặc cún mang thai nhiều con . Cún nhỏ con nhẹ ký như thế bạn phải hết sức coi chừng cún vào giai đoạn cuối kỳ thai nhé (hạn chế chạy nhảy , leo thang lầu chẳng hạn ). Nếu cún mang thai nhiều con sẽ đẻ sớm hơn bình thường , bạn nhớ chú ý theo dõi nó thường xuyên nhé .Chúc bạn vui và cún khoẻ mạnh .

Cám ơn ý kiến của các bác , nhưng bác kakatara nói chân em này cao và lai fox thì em không phục lắm , em đã nói là tay nghề rất kém , chụp thì cực xấu , các bác đưa cho em 1 con GSD đẹp mà cho em chụp thì nó cũng xấu luôn ^^ nhưng em rất vui khi được các ace đánh giá về chú chó , chụp hình chỉ tượng chưng thôi chứ thấy tần mắt sờ tận tay mới tin . Chúc dd ngày càng phát triển và rất cám ơn nhưng ace nào đánh giá và cho em kn về chăm sóc bà bầu .

kingphattai

Member
cho mình hỏi ở sg có ai phối giống chihuahua giá giống của bạn kg vậy ? con chó của mình đang ở thời kì chịu đực rồi ! cũng nặng 900gr luôn ! ai biết chỉ dùm mình cám ơn nhiều ! sms cho mình nha 0958 218891 mình tên HẠNH

Nếu mà 1 tháng năm ngày mà bụng to như thế thì chắc là sẽ được nhiều con lắm đó bạn ơi, còn thông thường thì phải khoảng 40 ngày mới bắt đầu thấy bụng !

teddyxie

Member
nhìn bà bau62u vui quá..khi nào sanh nhớ báo cho bà con biết đề chúc mùng và cho mi2ng gửi gạo nui với

Bà bầu nay đã sinh vào thứ 2 ngày 2/3 lên bs nhìn cũng pó tay người như con kiến mà vác cái bụng to quá trời lên , bs nói thằng anh biết thương con em vì thằng anh nó co người lại để con em có thể thoái mái ( lúc dó chưa ra mà đang mổ bs kể lại ) vì thế thằng a nó yếu hơn con em nó ^^ tội em nó qua nhưng cuối cùng mẹ tròn con vuông hết . BS còn hỏi tụi nhóc có " quậy " không vì con mẹ lúc mang bầu lên khám mà nó quậy bs cũng phải sợ . Vậy là các bác gửi gạo cho em nuôi 2 ae này đi hình tụi nhóc ngày 4/3

Các bác cho em kinh nghiệm chăm tụi nó , có thuốc nào cho mẹ nó ra nhiều sữa ? và làm cách nào cho tụi nhỏ biết bú bình .

kakatara

Member
Các bác cho em kinh nghiệm chăm tụi nó , có thuốc nào cho mẹ nó ra nhiều sữa ? và làm cách nào cho tụi nhỏ biết bú bình .
Cho chó mẹ uống thuốc Mekolactagil ( lợi sữa ) 1 ngày 2 lần, lần 1 viên, nếu chó mẹ đủ sữa 0 nên cho chó con bú sữa ngoài, rất dễ tiêu chảy :)

Tụi nhỏ mở mắt ( đúng 10 ngày ) , em mới nuôi chó đẻ nên cứ cho tụi nó bú thoải mái
Hình tụi nhóc mong sao giống cha no ( heo trắng của bác thangsac ) .

và đây em này là tương lai nhưng do bị bệnh " nan y " nên thiến rồi giờ nhà 3 cái 1 thằng bê đê ^^

Giống bêdê thiệt kekeke

Ké vài tấm thằng bêdê nhà em : ( do bị bệnh nan y nên phải thiến chứ tiếc lắm mua 4t bên a Cơ )

phuoc tin

Member
bạn cho mình số điện thoại liên lạc đươc không có thê để lại cho mình bé gái được không