• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

album ảnh của em Tôm nhà em :D

yeuketoan89

Active Member
Dạ, em Tôm của em đã đc 2 tháng 12 ngày tuổi. hôm nay e xin phép up ảnh của em nó từ lúc mới về cho đến nay. các anh em vào chém nhiệt tình cho em nó chóng nhớn nhá :D

hôm mới về vừa bẩn vừa hôi vừa khai =))

mấy hôm đầu về suốt ngày ngủ, chỉ ăn lại ngủ :x:x

còn đây là giai đoạn chú ý mới vểnh 1 bên tai lên, sáng ngủ dậy nhìn buồn cười tỉnh cả ngủ :))

( thức ăn của ta đâu :D )

bây giờ lông lá đã tươi tốt hơn, tai đã vểnh cả 2 bên, nhìn mặt càng ngày càng gian, " ghét " ko thể chịu được :x:x:x
( tạo dáng chụp ảnh nào :D )

1 mình chú 1 quạt, 24/7

các bác xem em nó có đẹp chai ko ạ :D
hôm trước e cho nó lên 1 cái sân khâu ( cách mặt đất khoảng gần mét, có mấy đứa trẻ con đứng ở dưới nhìn thấy gọi gọi ra phát thế là chú phi thẳng từ trên sân khấu xuống mà ko cần biết trời đất gì cả, kết quả là khập khiểng mất 2 ngày, sau đó lại bay nhảy như chim. làm em 1 phen hú hồn, cứ lo nó bị tật thì chắc e hối hận suốt đời mất :))

viponline01

Member
Um. Đúng là giống Roxy nhà mình thật đấy. Nhưng chỗ lông trắng ở mắt của Tôm to hơn mà trông màu lông cũng xám hơn. :).

yeuketoan89

Active Member
up thêm 500 hình ảnh nữa :D

( cái này là hồi mới về ạ )

( vểnh 1 tai lên rùi nè )

viponline01

Member
Bạn nhốt em ấy suốt ah. Mình vẫn cho nó thả trong nhà. Muốn làm gì thì làm. Nó mà nhốt lại hú loạn lên và đòi chậu nước của nó, đc cái chó đẻ tại VN nên khỏa thật :D<:p

yeuketoan89

Active Member
nhà t chật lắm, với lại nếu ko xích, nó quậy cho tung nhà lên ý chứ :D nhưng 1 ngày vẫn dắt đi chơi mấy lần ý, sáng dậy sớm cho đi chơi 1 lần, trưa về cho ra ngoài tí, chiều đi làm về lại dắt đi chơi tí, tối lại cho làm thêm 1 tí nữa. nó mà đòi nghịch nước t đập cho 1 cục đá thật to, cho cu cậu ngồi liếm, vầy, nghịch đến lúc nào đá chảy ra hết thì cu cậu ướt nhẹp luôn :))

viponline01

Member
Um. Công nhận quậy thật đó. Con bé nhà mình đã biết leo cầu thang rồi. leo 3 tầng cầu thang cứ thoăn thoắt ấy>:D<

yeuketoan89

Active Member
nhà t ko có cầu thang nên ko biết cu cậu đã bít leo cầu thang chưa nữa :D
chỉ biết là bây giờ giơ cái bánh lên cao để nhử nó, nó ko dám đứng thẳng 2 chân lên, mà nếu đứng lên thì ngã ngửa ra đằng sau :))

viponline01

Member
Um. Nó còn bé mà. Bạn cws tập dần nó quen đi. Con chó trc nhà tớ dạy mãi xong cũng đwngs đc = 2 chân để xin thwcs ăn đấy/ :-??

kid1989

Active Member
Trời nóng đừng cho ăn đá nhiều dễ viêm phổi bác nhớ. Nó muốn nghik bác chịu khó bỏ ra 50k mua cái xương bột dành cho chó về cho nó gặm còn có điều kiện hơn thì mua cái xương sữa 80k cho nó gặm đảm bảo là ko gặm đồ khác ngoài xương của nó đâu hehe

yeuketoan89

Active Member
Trời nóng đừng cho ăn đá nhiều dễ viêm phổi bác nhớ. Nó muốn nghik bác chịu khó bỏ ra 50k mua cái xương bột dành cho chó về cho nó gặm còn có điều kiện hơn thì mua cái xương sữa 80k cho nó gặm đảm bảo là ko gặm đồ khác ngoài xương của nó đâu hehe
ko phải tớ ko mua cho nó, nói thật là nếu nuôi cả đàn thì mới là 1 vấn đề, chứ chỉ nuôi có 1 chú alk thì thoải mái, muốn gì tớ cũng mua cho nó đc hết, thực tế tớ cũng sắm cho nó rất nhiều thứ, từ đồ chơi, phụ kiện, dầu tắm, thuốc bổ....mà toàn mua loại cao cấp ( theo như chủ hàng nói :D ) nhưng nó chơi rất chóng chán, mua cho nó 2 túi xương nó chơi đúng 3 ngày, sau đó vứt xương ra nó chả buồn nhìn, các đồ chơi khác cũng thế, angry bird, dây kéo co, vịt chíp chíp, ra sân thấy bọn trẻ con đá bóng cứ lao vào cướp thế là tớ cũng mua cho 1 quả bóng, nhưng chơi đc 2 hôm là vứt xó, thấy có quả bóng tennis nó nẩy nẩy chú thích, mình lại mua bằng đc cho nó, đc 2 hôm lại vứt xó.hjx đúng là con nhà lính tính nhà quan mà :-??
có mỗi trò nghịch nước đá thì chưa thấy nó chán bao giờ, cứ vứt cho cục đá thì ngồi vầy đến khi nào chảy hết thì thôi, tối mà muốn yên tĩnh làm việc thì cứ ra mua 1 cục to tổ chảng rồi vứt cho nó thì có mà đi chơi đến đêm về cu cậu vẫn gặm chưa hết :))
nhưng nghe bác nói thế chắc từ giờ cũng phải cẩn thận, ko cho nghịch nhiều nữa, vừa rồi đi làm trước khi đi phải hẹn giờ điều hòa cho nó 2 tiếng để nó ngủ cho ngon giấc :-?? ko biết sau này có con mình chăm nó có tốt như chăm chó hay ko nữa :))

kid1989

Active Member
:)) bác khiếp quá hơn cả cháu nhà em rồi. Ko cần thiết chiều quá thế đâu mua 1 lượng đồ chơi vừa phải thôi. Nó không gặm thì kệ cha nó :)) trời nóng cho vào nằm chỗ mát bật cho cái quạt là oke. Bác để điều hòa thì đừng để chênh lệch quá. Trẻ con nó ham chơi cái chính là nó muốn có người chơi cùng ý. Nó mà chán có ý định cắn đồ thì phát cho nó cái còn không khi nào thấy nó đùa thì mình ra đùa cùng là oke mà. ở nhà con nhà tớ chủ yếu là chơi với nằm gần chỗ tớ khi nào ngứa mồm thì đi tìm cục xương. Nó gặm chả biết bao nhiêu cái rồi mà ko bị chán. Mỗi con bác là thấy hay chán :)) ko biết có đến lúc nào nó chán chủ đi theo gái ko :))

yeuketoan89

Active Member
:)) bác khiếp quá hơn cả cháu nhà em rồi. Ko cần thiết chiều quá thế đâu mua 1 lượng đồ chơi vừa phải thôi. Nó không gặm thì kệ cha nó :)) trời nóng cho vào nằm chỗ mát bật cho cái quạt là oke. Bác để điều hòa thì đừng để chênh lệch quá. Trẻ con nó ham chơi cái chính là nó muốn có người chơi cùng ý. Nó mà chán có ý định cắn đồ thì phát cho nó cái còn không khi nào thấy nó đùa thì mình ra đùa cùng là oke mà. ở nhà con nhà tớ chủ yếu là chơi với nằm gần chỗ tớ khi nào ngứa mồm thì đi tìm cục xương. Nó gặm chả biết bao nhiêu cái rồi mà ko bị chán. Mỗi con bác là thấy hay chán :)) ko biết có đến lúc nào nó chán chủ đi theo gái ko :))
hjhj. tớ cũng đang nhăm nhe trên forum xem có em nào xinh xinh thì đăng kí 1 suất để sau này cho cu cậu có vợ con đàng hoàng :))
quạt thì tớ bật cho nó gần như 24/24 rồi, chỉ lúc nào lau dọn chỗ nó nằm mới tắt đi tí khoảng 5 10p thui, còn lại bật suốt :D mà cu cậu nhà t cứ thấy người lạ gọi là mừng cuống lên chạy ra quẫy đuôi tít mù, rồi làm như lâu lắm mới gặp lại chứ.hjx gặp phải kẻ xấu nó bắt mất thì khổ. hôm nay nóng quá cu cậu nằm nhà ko có j chơi lại vứt cho 1 quả dưa chuột nằm gặm giờ này chắc gặm xong hết rùi và đang ngủ :))

yeuketoan89

Active Member
hi cún đẹp was chóng nhớn để còn chém nha:x
Thanks bác nhé.lớn chút nữa sẽ cho đi off ạ.bây giờ đi ra đg chú ý vẫn hơi sợ sợ.chỉ oai ở nhà với con mèo thui.ra đg gặp xe máy ô tô là rúm lại.hjx

viponline01

Member
hjhj. tớ cũng đang nhăm nhe trên forum xem có em nào xinh xinh thì đăng kí 1 suất để sau này cho cu cậu có vợ con đàng hoàng :))
quạt thì tớ bật cho nó gần như 24/24 rồi, chỉ lúc nào lau dọn chỗ nó nằm mới tắt đi tí khoảng 5 10p thui, còn lại bật suốt :D mà cu cậu nhà t cứ thấy người lạ gọi là mừng cuống lên chạy ra quẫy đuôi tít mù, rồi làm như lâu lắm mới gặp lại chứ.hjx gặp phải kẻ xấu nó bắt mất thì khổ. hôm nay nóng quá cu cậu nằm nhà ko có j chơi lại vứt cho 1 quả dưa chuột nằm gặm giờ này chắc gặm xong hết rùi và đang ngủ :))
Thế bác đã nhăm nhe đc em nào chưa?8->

yeuketoan89

Active Member
Bonus thêm ảnh em mèo nhà em ạ :D

( dáng ngồi rất " gợi tình ". từ khi ko còn là mèo đực nữa em ý mới có tư thế này đấy ạ :)) )