• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan - Nix nhà e!!!

e nhà e đc 3 tháng

Em nhà e vừa ốm dậy nên trông hơi buồn do mệt. cái đuôi của e nó thì do 2 tháng tuổi cắn nhau vs các bạn nên lông k đc đều, bác sĩ đã cắt trụi của e nó bảo để nó mọc lại, tại e nó cũng đang trong thời kì thay lông ạ.
( e k biết post ảnh to )

èo ơi dễ thương thế. Ngồi im cho chụp kìa, em nó lông màu xám hay đen vậy bạn?

duysunguyen

Member
Nó nhiêu kg rồi bạn ? Nhìn e nó đáng yêu ghê..... bé bệnh gì vừa khỏi vậy bạn ?

Bé này chắc là đực hả bạn. 3 tháng trông to quá cứ như 4 hoặc 5 tháng vậy. Chó 3 tháng chưa thay lông đâu, tầm vào tháng thứ 4 mới bắt đầu thay lông, xấu nhất vào tháng 4 -6 .
Chủ topic đưa hình ảnh mà không có thông tin gì về em nó hết...

cám ơn các bác đã khen e nó.:love struck:Em nó vừa bị ngộ độc,đau bụng đi ngoài,nôn ạ, hi, tại bà hàng xóm nhà e cho e nó ăn cái gì ý nên nó bị thế, sau 2 hôm bác sĩ chữa e nó lại khỏe ngay.e này e mua ở bên TQ mà, e đang học ở Bắc Kinh, đang nuôi e nó tại đây, tết về sẽ mang e ý về cùng.
E nó đc 12kí r` ạ, hic, có vẻ hơi gầy phải k ạ. e đang làm nốt cái chứng minh cho e nó để tết kịp mang về.
đây là ảnh mới e nó, hic cái đuôi nhìn ghét nhất, tại bà bác sĩ cắt hết nên giờ mới mọc lên đc tẹo, mong 2 tháng nữa lúc mang e ý về lông ở đuôi sẽ dài trở lại.>:D<

đây là thức ăn của e nó hàng ngày:

Đây là thuốc bổ cho lông đẹp :

Còn đây là canxi cho e nó chắc xương:

BoAlove

Member
đuôi thì sẽ mọc lại thôi bạn ah, nhưng mà hơi tốn thời gian đó, cố gắng 1 ngày chải lông 2 lần nhé, bé nhà mình đang thay lông nhìn cũng xơ xác lắm

Silvar

Member
Thức ăn với đồ bổ bạn mua ở đâu thế chỉ cho mình với bạn ơi có ở hn ko

Bạn chuẩn bị kỹ quá, chó nhỏ nên chú ý cho em nó nhé, nhưng nhìn cách chăm sóc em nó của bạn thì tớ nói là hơi thừa rồi :)) Dần dần lông mọc ra là đẹp ngay ấy mà