• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

alaska 1 tuổi biếng ăn , pro giúp dùm với

27091990

bé nhà mình là alaska hơn 1 tuổi rồi ,ngày mình cho ăn 2 bữa , ngày nào cũng cổ gà hầm cà rốt ,1 tuần trước còn ăn uống rất mạnh.Đặt bát xuống là lao vào chiến luôn,nhưng 1 tuần trở lại đây , đặt bát xuống thì ngửi ngửi ,ăn ỏn ẻn ,nhặt thức ăn chứ k ăn cơm.bữa hnay còn chẳng nhặt thức ăn nữa rồi .mún hỏi a e có kinh nghiệm nuôi dậy alaska chỉ giáo dùm e tại sao lai thế ,vì sao lại thế :'(
hnay mình cho đi chạy với xe máy ,về tưởng đói sẽ ăn , nhưng tiình hình k cải thiện,pro nào chỉ giáo dùm !!!!!!!!!!

GumGum

Member
bỏ đói nó 1 ngày đi bạn :) chó lớn chỉ cần ăn 1 bữa thôi,bạn cho nó ăn thế nó chán đấy
mình khuyên nên bỏ đói

s2s2huy2

Member
bỏ đói gì mà bỏ đói bạn thay đổi thức ăn cho nó đi là được bạn ạ k ăn món đó nữa chuyển sang thức ăn cho chó đồ khô

cocbaby

Member
bỏ đói gì mà bỏ đói bạn thay đổi thức ăn cho nó đi là được bạn ạ k ăn món đó nữa chuyển sang thức ăn cho chó đồ khô
híc nên bỏ đói 1 hôm để chó có kích thích cho chó thèm ăn,nếu bạn muốn chuyển qua thức ăn khác cũng sẽ dễ dàng hơn,chó không bị chảnh ăn,không nên cho nó ăn 1 món mãi như vậy,cũng không thật sự tốt đâu

Keoxe

Vietpet sponsor
Các bạn để ý nhé, thời tiết thay đổi như này đến người mình còn mệt mỏi lười ăn huống chi là bọn alas lông nó dầy như thế mà. Ban nên cho nó cái quạt, giảm lượng ăn của em nó chỉ bằng 1/4 mọi khi rồi tăng dần lên. cho nó uống nước nhiều vào, hạn chế cho em nó phơi nắng. Chỉ để em nó hoạt động vào buổi tối thôi.
chúc em nhà bạn nhanh ăn lại